อยากสร้าง Program Moodle ได้บ้าง

อยากสร้าง Program Moodle ได้บ้าง

โดย Alisara Ruddith -
Number of replies: 2
อยากจะสร้างโปรแกรม Moodle เป็นบ้าง ต้องใช้ภาษาอะไรเขียนโปรแกรมคะ และมีขั้นตอนอย่างไรบ้าง  เพราะต้องส่ง Project หัวข้อ Project คือ การพัฒนา e - learning ผ่านระบบ LMS เดือน มิถุนายนไม่อย่างนั้นไม่จบแน่เลย  ขอให้ผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยได้มั้ยคะ ต้องการความช่วยเหลือด่วน ขอขอบพระคุณอย่างสูงคะ
In reply to Alisara Ruddith

ตอบ: อยากสร้าง Program Moodle ได้บ้าง

โดย gootooyoo service -
น้องครับพัฒนา เป็นตัวเสริม module หรือ block ดีกว่าครับ ถ้าเขียนเป็นระบบเลยนั้นต้องใช้เวลา ทรัพยากร คน และ เงินอีกครับ คนเดี่ยวเขียนเองจะนาน ภาษาก็พวก php html javascript ประมาณนี้ละครับ หรือถ้าน้องอยากพัฒนาจริงควร พัฒนาเป็นส่วน ๆอะครับ
In reply to Alisara Ruddith

ตอบ: อยากสร้าง Program Moodle ได้บ้าง

โดย gootooyoo service -
เพิ่มเติมหน่อย น้องควรพัฒนา
Modules and block ครับ น้องควรเลือกหัวข้อว่าต้องการพัฒนา อะไรสักอย่างอะครับ
มี helpภาษาอังกฤษนะครับ เข้าหัวข้อง Development ดูหมดเอกสารครับ