อยากเขียนตัว LMS เป็นบ้าง

อยากเขียนตัว LMS เป็นบ้าง

โดย Alisara Ruddith -
Number of replies: 2
อยากเขียนระบบการจัดการเรียนการสอน (LMS) เป็น เพราะต้องส่งเป็น Project จบ อยากทราบว่ามีลักษณะคล้ายกับ Moodle หรือเปล่าคะ เพราะอาจารย์ที่ปรึกษาบอกว่าให้ไปศึกษาระบบของ  Moodle เอาเอง ก็เลยสงสัยว่า  LMS กับ Moodle เหมือนกันยังไง เมื่อสร้าง LMS ได้ก็สร้างตัว e - learning เลยอยากให้ผู้รู้ช่วยแนะนำให้ทราบที่คะ  ขอบพระคุณอย่างสูงคะ
In reply to Alisara Ruddith

ตอบ: อยากเขียนตัว LMS เป็นบ้าง

โดย gootooyoo service -

พัฒนา โมดูหรือ บล็อกก็ได้ครับ ถ้าเขียนจริงคงต้องหา โครงสร้างแล้วทำครับ ใช้ความพยายามสูง

อาจารย์คงให้ศึกษาและใช้งานครับ คดูวิธีเซตติดตั้ง จัดการระบบมากกว่าครับ