Tạo New account???

Tạo New account???

Bởi luu luu -
Số lượng các câu trả lời: 5
Các anh chị ơi, cho em hỏi với: sao trang Moodle mà em xây dựng thì không có nơi để tạo new account vậy??? Em mới bắt đầu sử dụng Moodle àh, mong anh chị giúp em với. Cám ơn anh chị nhiều..
Trung bình điểm đánh giá: -
Để phản hồi tới luu luu

Trả lời: Tạo New account???

Bởi Thánh Thiện Trương -
Không phải là không có mà là tìm hok ra Cười lớn
Ở đây có 2 ý: 1 là cho phép khách tạo account, 2 là admin tạo account.

Tôi hướng dẫn bạn ý 2.

Nhìn vào khu vực của Administrator, chọn User > Accounts > Add a new user. Tiếng việt thì nó thế này: Người dùng > Các tài khoản > Thêm một người sử dụng mới.

chúc thành công !
http://thpthoabinh.edu.vn
Để phản hồi tới Thánh Thiện Trương

Bởi luu luu -
Vậy bạn ơi, hướng dẫn giùm mình ý 1 luôn i nha, mình đang thắc mắc ý 1 áh, cám ơn bạn nhiều nha...
Để phản hồi tới luu luu

Bởi Thánh Thiện Trương -
í 1 à ? vậy phát sinh thêm í 1' nữa: cấu hình các thông tin yêu cầu khi khách tạo tài khoản và hình thức xác nhận tài khoản.

Mình trả lời í 1, còn í 1' thì chịu khó mò đi ha, mò hok được thì hỏi tiếp ^^ [nhưng phải mò, không mò là không chỉ ^^]

Bạn không nói dùng lang việt hay eng để mình biết mà chỉ :| Mình chỉ = tiếng việt nha, bùn ngủ quá rồi :|

Vào người dùng > chứng thực > Manage authentication, kéo xuống cái dòng Common settings, tại dòng Self registration ta chọn Chứng thực dựa trên email ( Nếu chưa có thì kéo lên trên, tìm dòng Chứng thực dựa trên email rồi check vào biểu tượng con mắt). Sau đó save lại.

Dùng trình duyệt thứ 2 ( hoặc bạn tự thoát ra), vào lại web, click vào 1 khóa học bất kì, nhìn bên tay phải sẽ thấy kết quả cười

chúc thành công !

Bùn ngủ quá rồi ..... :|

Để phản hồi tới luu luu

Bởi Ky Nguyen -

ban nen login vao tai khoan admin

sau do chon fan chung thuc trong muc nguoi dung

sao do chon chung tuc bang mail la ok

chuc ban thanh cong!

Để phản hồi tới Ky Nguyen

Bởi duy lan -

Em đã làm giống mấy anh rồi nhưng mà khi nhập thông tin tạo tài khoản xong, nhấn tạo tài khoản thì nó xuất hiện lỗi là "Authentication plugins not found" Mong anh chỉ giúp em ý 1' của anh luôn. Em cảm ơn anh nhiều!!!