Presentation ของ moodle ในภาษาไทย

Presentation ของ moodle ในภาษาไทย

โดย Pat B. -
Number of replies: 2
สวัสดีครับ
ผมได้ทำการแปล Presentation ของ moodle เป็นภาษาไทย พร้อมทั้งอัพเดตเนื้อหาเป็น version 1.9 ครับ ถ้าหากมีข้อแนะนำประการใดสามารถโพสต์ที่นี่ได้ครับ
www.mehostdd.com/moodle/presentation_th.ppt (PPT)
www.mehostdd.com/moodle/presentation_th.tar.gz (ODP & PDF)

In reply to Pat B.

ตอบ: Presentation ของ moodle ในภาษาไทย

โดย นายขุนพล คำเกษ -

สวัสดีครับ

ผมขุนพล คำเกษ(จากขอนแก่นครับ)

ผมกำลังเร่งมือพัฒนาสื่อการเรียนการสอนด้วย moodle ครับ ใช้ 1.9 ถ้าไม่รบกวนผมอยากขอใช้คู่มือด้วยครับ v.1.9 ถ้าอาจารย์ Thai language package สำหรับ v.1.9 แนะนำที่ดาวน์โหลดด้วยนะครับผม

ข้อมูลผมนะครับ www.kico.co.th email:koonbhonk@hotmail.com

ขอบคุณครับ

In reply to นายขุนพล คำเกษ

Re: ตอบ: Presentation ของ moodle ในภาษาไทย

โดย Pat B. -
สวัสดีครับ

เรื่องคู่มือการใช้งานทั้งหมด ผมไม่ทราบครับว่าได้มีการแปลหรือไม่ แต่ทาง Moodle มีวิดีโอแนะนำวิธีการใช้ไว้ให้แล้ว (เป็นภาษาอังกฤษ) โดยในแต่ละหน้าจะมีลิ้ง Moodle docs for this page, เมื่อคลิกไปจะเป็นลิ้งวิธีใช้ (ภาษาอังกฤษ) และด้านล่างของหน้าจะมีลิ้งไปหาวิดีโอครับ