++ แบ่งกลุ่ม group

ตอบ: ++ แบ่งกลุ่ม group

โดย สุธิดา อุไรวงศ์ -
Number of replies: 0

1.คุณต้องaddนศ.แต่ละคนไปเข้ากลุ่มของclass 1 กับ 2 ค่ะ เมื่อเข้าไปที่ การจัดระบบ/กลุ่มแล้ว ด้านซ้ายมือจะเป็นgroupที่สร้างไว้คลิกที่ class1 แล้วคลิกที่ปุ่ม add/remove userด้านขวามือ แล้วaddนศ.ที่อยู่ทางขวามือไปไว้ทางซ้ายมือค่ะ ใช้crtl-clickเพื่อเลือกหลายๆคนพร้อมกันก็ได้ ที่ใช้อยู่คือทำแบบนี้นะคะ ถ้ามีคำแนะนำอื่นที่ง่ายกว่านี้ก็รบกวนบอกๆด้วยนะคะ 

2.ถ้าเข้าใจไม่ผิดคือเราอยากสอนแบบแยกกลุ่มเรียนชัดเจนหรือใครจะเข้ามาเรียนก็ได้