ทดสอบการใช้งาน moodle 1.7 ครับ..

ทดสอบการใช้งาน moodle 1.7 ครับ..

โดย kittisak pothima -
Number of replies: 0

ขอสอบถามเป็นข้อเลยล่ะกันครับ.. ถ้าใครทราบข้อไหนรบกวนตอบ หรือแสดงความคิดเห็นได้ครับ..

ตอนนี้ใช้ moodle 1.7 ครับ

1. สามารถบังคับ(บังคับด้วยการสอบ คือคะแนนต้องผ่านเกณท์ หรือบังคับด้วยเข้าไปดูเนื้อตามเวลาที่กำหนด ) ให้ผู้เรียน เรียนตามลำดับ เช่น pretest  -  บทที่1 - บทที่2 - posttest  ได้หรือไม่

2. สามารถที่จะเปรียบเทียบคะแนนระหว่างแบบทดสอบกันได้หรือไม่ เช่น สร้างแบบทดสอบ Pretest กับ Posttest แล้วมาเปรียบเทียบกัน มีเครื่องอะไรที่ใช้ในการเปรียบเทียบ บ้าง

3. การสร้างแบบทดสอบ สามารถ Random คำถามได้หรือไม่ แล้วการ random สามารถเลือกได้หรือไม่ว่าจะให้ random จากอะไร เช่น ค่าความยาก ค่าความง่าย หรือตาม Catagory

4.Assignment ของอาจารย์ สามารถให้คะแนนแยก หรือ รวมกับคะแนนอื่นๆ และทำได้ตามอัตโนมัติ หรือ manual

ขอบคุณครับ...