เรียนเชิญท่านที่ได้จ ัดทำคู่มือ Moodle ที่สามารถเผยแพร่คู่ม ือของท่านได้ทางนี้ค่ะ

เรียนเชิญท่านที่ได้จ ัดทำคู่มือ Moodle ที่สามารถเผยแพร่คู่ม ือของท่านได้ทางนี้ค่ะ

โดย Dr. Prin Singhanart -
Number of replies: 6

หากว่าคู่มือที่ท่านได้จัดทำไว้สามารถเผยแพร่ได้เพื่อเป็น วิทยาทาน

In reply to Dr. Prin Singhanart

ตอบ: เรียนเชิญท่านที่ได้จ ัดทำคู่มือ Moodle ที่สามารถเผยแพร่คู่ม ือของท่านได้ทางนี้ค่ ะ

โดย อานนท์ pnclub -

เป็นส่วนหนึ่งของทั้งเล่มที่มีทั้งหมด 6 บท ส่วนนี้เป็นบทที่ 4 เรื่องการติดตั้งสำหรับผู้ดูแลระบบ ยังไม่สมบูรณ์ครับ เป็นส่วนที่จะตีพิมพ์ให้กับโรงเรียนในโครงการ ๑ อำเภอ ๑ โรงเรียนในฝัน ให้ dr.minkowski ช่วยดูหรือช่วยปรับครับ อ้อ.....แล้วเอกสารที่คุยกันแสดงว่าผมต้องรอให้ อาจารย์กลับอังกฤษก่อนแน่เลยใช่มั๊ยครับ......55555

In reply to Dr. Prin Singhanart

ตอบ: เรียนเชิญท่านที่ได้จ ัดทำคู่มือ Moodle ที่สามารถเผยแพร่คู่ม ือของท่านได้ทางนี้ค่ ะ

โดย วรัท พฤกษาทวีกุล -

ผมได้ลองทำคู่มือเกี่ยวกับการติดตั้ง moodle บน linux เพื่อใช้ในหน่วยงานของผม เผื่อเป็นประโยชน์แก่สมาชิกบ้างนะครับ

1.การแก้ไขไฟล์ Config-dist.php (pdf)
2.การ Install โปรแกรม (pdf)

โดย Anuchai Theeraroungchaisri -

สวัสดีครับ

ผมได้เขียนคู่มือ Moodle ส่วนการสร้างบทเรียนสำหรับอาจารย์ไว้ เมื่อตอนต้นปี (ม.ค. 47).. ตอนนั้นยังเป็นรุ่น 1.2 แต่เนื้อหายังใช้ได้ดีกับรุ่น 1.3 ครับ ครอบคลุมวิธีการใช้ tools และ activity modules พื้นฐานสำหรับการสร้างบทเรียนได้ครับ.. (31 หน้า 4.18 MB เป็น PDF ไฟล์ครับ)

http://socialresearch.pharm.chula.ac.th/anuchai/ftp/teacherdoc.zip

In reply to Anuchai Theeraroungchaisri

โดย สรวง ศรีแก้วทุม -
ผมได้ทำเอกสารประกอบการอบรม หลายฉบับต่างกรรมต่างวาระ เลือกใช้ตามความเหมาะสม เคยฝากไว้ที่ www.thaimoodle.net แต่ระบบมีปัญหาเลยย้ายที่ จะนำไฟล์ที่สามารถปรับแก้ได้ขึ้นในโอกาสต่อไป (เอกสาร Moodle)
In reply to Anuchai Theeraroungchaisri

โดย Anon Ponpakdee -
สวัสดีครับอาจารย์ Anuchai Theeraroungchaisri
ผมไม่สามารถโหลดไฟล์ของท่านได้ครับ
จริงๆ ผมสนใจระบบการเรียนรู้ของ Moodle มานานแล้วครับ
ซึ่งเท่าที่เห็นมีโมดุลมากมายแต่ยังใช้ไม่เป็นครับ
จึงกำลังศึกษาอยู่และจะนำไปใช้งานจริงๆ ในไม่นานนี้
เพราะฉะนั้นจึงอยากได้คู่มือมาศึกษาเยอะๆ และเอาไปปรับปรุงด้วยครับ

โปรดทำลิงค์ให้ผมใหม่ได้มั้ยครับ
หรือว่าจะส่งเมลมาให้ผมก็ได้ครับ
เมลผมคือ anonthai@gmail.com

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ตอบ: เรียนเชิญท่านที่ได้จ ัดทำคู่มือ Moodle ที่สามารถเผยแพร่คู่ม ือของท่านได้ทางนี้ค่ะ

โดย Chanthima Anchan -
ดิฉันสนใจศึกษา Moodle น่ะค่ะ ไม่ทราบว่าจะหาอ่านวิทยานิพนฉบับนี้ได้จากไหนค่ะ

support_aplusmd@hotmail.com

รบกวนช่วยส่งข่าวสารให้หน่อยนะค่ะ