การตั้งค่าการสำรองข้ อมูลอัตโนมัติ

การตั้งค่าการสำรองข้ อมูลอัตโนมัติ

โดย ¡ÃѳÂì ÈÔÇÒÃѵ¹ì -
Number of replies: 6

ตั้งแต่ผมได้เห็น การสำรองข้อมูลอัตโนมัติ ผมก็มีความสนใจใช้ความสามารถนี้ก็พยายามลองใช้งานดู ช่วง แรก ๆ ก็ติดในส่วน บันทึกไว้ที่ : ซึ่งผมคิดว่าผมใส่ข้อมูลผิด แต่ลองทำไปทำมาแล้ว ปัจจุบันผมก็ยังไม่สามารถให้มันบันทึกค่าโดยอัตโนมัติเสียทีผู้รู้ช่วยผมด้วยครับ

In reply to ¡ÃѳÂì ÈÔÇÒÃѵ¹ì

ตอบ: การตั้งค่าการสำรองข้ อมูลอัตโนมัติ

โดย Kittipong Poompuang -

ตอนแรกผมก็งงอยู่นานเหมือนกันครับ ไม่รู้ใสแบบไหน

เช่นที่ window.xp ของผม ผมตั้งแบบนี้ครับ ลองใส่ดูครับ

C:\AppServ\www\moodledata

Attachment 01.jpg

ตอบ: การตั้งค่าการสำรองข้ อมูลอัตโนมัติ

โดย Dr. Prin Singhanart -

ที่คุณกิตติพงษ์ตอบนั้นถูกต้องแล้วค่ะ คือใส่path ที่ต้องการเก็บไฟล์ ส่วนใหญ่ก็มักจะเก็บไว้แถว ๆ

In reply to Dr. Prin Singhanart

โดย ¡ÃѳÂì ÈÔÇÒÃѵ¹ì -

ขอบคุณครับผมสามารถ Backup ได้แล้วครับแต่มันไม่ทำ

โดย Dr. Prin Singhanart -

อาการนี้เหมือนกับคุณกรัณย์ยังไม่ได้ตั้งให้เซิร์ฟเวอร์รัน cronscript เป็นประจำเลยค่ะ สังเกตดูหรือยังคะว่าเวลาโพสต์ลงบนเว็บบอร์ดและให้ระบบส่งอีเมล์มา

โดย Sakarta Samae -

สวัสดีครับ

ขอนอกเรื่องหน่อยนะครับ

ก่อนอื่นต้องรายงานตัวท่านวิทยากรให้ทราบก่อนว่าผมคือใคร ผมคืออาจารย์อัตราจ้างกลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทยโรงเรียนยานนาเวศวิทยาคมครับ