พบปัญหาขอคำแนะนำและวิธีแก้หน่อยครับ มูเดิ้ลผมพังมาแล้ว

พบปัญหาขอคำแนะนำและวิธีแก้หน่อยครับ มูเดิ้ลผมพังมาแล้ว

โดย เศกสรร โพธิ์ศรี -
Number of replies: 1
จากภาพข้างล่างนั้น เป็นปัญหาที่ผมพบ แล้วได้แก้ตามที่เครื่องฟ้อง แต่วันหนึ่งมูเดิ้ลผมก็ล่ม ปัจจุบันแก้ไขจนใช้ได้ แต่ปัญหานี้ก็มาอีก ดังภาพ มักจะเกิดเมื่อเข้า ไปสร้างฐานข้อมูล ใน phpmyadmin ครับ ไม่ทราบจริงๆว่าสาเหตุที่แท้จริงมาจากอะไร และควรแก้ไขยังไงดี รบกวนท่านผู้รู้ด้วยนะครับ ที่แก้ไปก็ทำแบบ งูๆ ปลาๆ ด่วนจริงๆครับไม่งั้นแย่แน่ๆเลย                                  ขอบคุณมากเลยนะครับ
In reply to เศกสรร โพธิ์ศรี

ตอบ: พบปัญหาขอคำแนะนำและวิธีแก้หน่อยครับ มูเดิ้ลผมพังมาแล้ว

โดย watcharin mespharn -

ผมดูรูปภาพไม่ได้นะครับ  และขอข้อมูลของระบบเพิ่มเติมด้วยนะครับ ว่าเป็นอย่างไร