พึ่งเริ่มเล่นขอคำแนะนำด้วยครับ

พึ่งเริ่มเล่นขอคำแนะนำด้วยครับ

โดย Chaiyachet Siriprasert -
Number of replies: 2
ผมยังไม่เคยเล่น E-Learning เพิ่งจะรู้จัก Moodle จากเพื่อนก็เลยอยากลองเล่นแต่ผมไม่รู้จะเริ่มอย่างไรและต้องทำอย่างไรบ้างครับ  ท่านใดพอจะแนะนำได้บ้างครับ
In reply to Chaiyachet Siriprasert

ตอบ: พึ่งเริ่มเล่นขอคำแนะนำด้วยครับ

โดย Sakarta Samae -

ลำดับแรกเราก็ต้องรู้ว่าจะนำอะไรมาเป็นบทเรียน ใช้กิจกรรมอะไรสอนประกอบ และจะใช้แบบทดสอบอย่างไร แล้วก็จะต้องมีความรู้เรื่องการเซฟไฟล์ เพิ่มไฟล์ ลบไฟล์ เปลี่ยนไฟล์ และตกแต่งเหมือนงานเอกสารทั่วไปประมาณนั้น แต่บอกไว้ก่อนว่าไม่ยากอย่างที่คิด แล้วก็ที่สำคัญ จะต้องมีการวางแผน หรือทำตารางการดำเนินงานตามลำดับก็จะดีจะได้ไม่สับสนนะครับ แต่ละกิจกรรมต้องก็จะต้องมีความสอดคล้องกับกิจกรรมและแบบฝึกหัด แบบทดสอบ และการประเมินผล คิดว่าคงจะพอเป็นแนวได้นะครับ

In reply to Sakarta Samae

ตอบ: พึ่งเริ่มเล่นขอคำแนะนำด้วยครับ

โดย Chaiyachet Siriprasert -

อืมขอบคุณมากครับ  แต่พอจะแนะนำการใช้งาน Moodle ให้หน่อยได้ไหมครับ