Kiểm soát điểm của học viên

Kiểm soát điểm của học viên

Bởi luu mai -
Số lượng các câu trả lời: 2

Anh chị ơi cho em hỏi ạ, em muốn tác động vào moodle trong phần giới hạn Thi của học viên thì em phải bất đầu từ đâu ko a?(tức là tác động vào phần nào module nào)

- Ví dụ :

+ Có 100 câu hỏi mà học viên làm tới 50 câu mà điểm <= 30 thì ko cho thi tiếp câu 51 mà quay lại câu 1.

+ Học viên thi lần thứ 3 trong 1 ngày vẫn ko đạt điểm trung bình thì ko cho thi nữa

Bây giờ em mới đang nghiên cứu PHP rất mong được sự chỉ bảo của các anh chị ạ. Em xin cảm ơn trước ạ

Trung bình điểm đánh giá: -
Để phản hồi tới luu mai

Re: Kiểm soát điểm của học viên

Bởi Đinh Lư Giang -
Bạn phải viết code lại rồi.

1. Có một cách: bạn chia bài tập ra làm 2, mỗi bài 50, sau đó cùng component là conditional activities để chuyển hướng sang phần thứ 2 hoặc bắt SV làm lại

2. Bạn cài đặt quiz được làm trong 3 lần, su đó chọn lần làm sau là 1 ngày

Tuy nhiên, về mặt sư phạm, tôi không hiểu là các yêu cầu của bạn đối với việc làm bài tập online như trên là để làm gì?
Để phản hồi tới Đinh Lư Giang

Re: Kiểm soát điểm của học viên

Bởi luu mai -
Em rất cám ơn góp ý của anh, em sẽ nghiên cứu xem. Ý em làm như thế ko ngoài mục đích nào khác là giúp học viên chịu khó hơn trong nghiên cứu tài liệu. Em cũng là sinh viên  và tương lai cũng là giáo viên.  Em cũng thi trắc nghiệm nên em biết sinh viên rất lười đọc hết tài liệu mà chỉ chú trọng những câu hỏi rồi học và  thi và sau 1 thời gian thì quên sạch. Vì thế em mới có ý kiến như thế rất mong anh góp ý thêm a.