เรื่องเวลาในการทำแบบทดสอบของนักศึกษา ครับ

เรื่องเวลาในการทำแบบทดสอบของนักศึกษา ครับ

โดย Rann Thaewsopha -
Number of replies: 3
รบกวนถามหน่อยครับ เรื่องเวลาในการทำแบบทดสอบของนักศึกษา

คือ เมื่อนักศึกษาทำข้อสอบเสร็จแล้ว ในช่องเวลาการทำแบบทดสอบ

บางคนก็ขึ้นเวลาที่ใช้ บางคนก็ขึ้นว่า "เปิด" ซึ่ง นักศึกษาที่ ขึ้น "เปิด"

จะไม่สามารถนำคะแนนมาคำนวนได้  เลยไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรครับ

ไม่ทราบว่า ปัญหานี้มีอาจารย์ท่านใดรู้วิธีแก้ไขหรือเปล่าครับ หรือว่าเป็นเพราะอะไร

ขอความกรุณาชี้แนะด้วยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับผม.......................
In reply to Rann Thaewsopha

Re: เรื่องเวลาในการทำแบบทดสอบของนักศึกษา ครับ

โดย Piriya Jennoppakarn -

คนที่ขึ้นเวลาเป็น "เปิด" แสดงว่าไม่ได้ส่งข้อสอบครับ ในเมื่อยังไม่ส่งข้อสอบ ก็ไม่สามารถให้คะแนนได้

วิธีแก้ปัญหา

1. ถือว่านักเรียนคนนี้ไม่ได้ทำข้อสอบ แล้วให้ศูนย์คะแนน

2. ติดต่อให้นักเรียนคนนี้ กลับมาทำข้อสอบให้เรียบร้อย

3. อาจารย์เข้าไปดูข้อสอบที่นักเรียนทำค้างไว้ แล้วตรวจข้อสอบเอง