สอบถามปัญหาการใช้ SCORM

สอบถามปัญหาการใช้ SCORM

โดย Sukhum Phansri -
Number of replies: 2

สวัสดีครับ

ผมใช้โปรแกรม Captivate 3 ทำบทเรียนแล้วแพ็กเกจออกมาเป็น SCORM (จากCaptivate 3) เอาไปใส่ใน Localhost ที่ติดตั้งมูเดิล 1.6 สามารถใช้งานได้ครับ แต่พอเอาไปใส่บน Server จริง(เป็น Server เช่าครับ) ซึ่งติดตั้งมูเดิล 1.7 กลับใช้งานไม่ได้ครับ ขอคำแนะนำจากผู้รู้หน่อยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

In reply to Sukhum Phansri

ตอบ: สอบถามปัญหาการใช้ SCORM

โดย patrawoot boonyanut -

ลักษณะที่ใช้ไม่ได้นี้เป็นยังไงเหรอครับ

เช่น โหลด SCORM ที่ทำมาไม่ขึ้น หรือ อย่างอื่นครับ

แล้ว UpLoad SCORM Package ขึ้น Server ด้วยวิธีอะไรครับ ผ่าน Moodle หรือ FTP

In reply to patrawoot boonyanut

ตอบ: สอบถามปัญหาการใช้ SCORM

โดย Sukhum Phansri -

ขอบคุณครับคุณ patrawoot boonyanut

โหลด SCORM ที่ทำมาไม่ขึ้นครับ อัพโหลดเรียบร้อยครับ

อัพโหลดด้วย FTP ครับ