Làm sao để học sinh không cần phải đăng ký/nhập ?

Làm sao để học sinh không cần phải đăng ký/nhập ?

by bety trần -
Number of replies: 5

Để thuận tiện cho các em học sinh THPT và THCS sử dụng diễn đàn, nhờ các anh hướng dẫn giùm phải  sửa chổ nào để cho:

1- Không cần đăng nhập, vẫn vào thẳng site + đặt câu hỏi trong forum 

2- Font mặc định là Tahoma (để cho dễ đọc), còn hiện nay mặc định là Trebuchet

3- Chèn được file Flash và các applets (java) lên site hoặc 4rum (các thí nghiệm ảo môn vật lý thuộc loại này có rất nhiều)

4- Các thuật ngữ khi viết lên site hoặc 4rum như : lăng kính, thấu kính, dòng điện . . . . nó cứ tự động liên kết với thuật ngữ đã định nghĩa trước của trang onthi.com. Các thuật ngữ này nó không còn đúng với cách phát biểu của SGK hiện nay nên không sử dụng được. Làm sao xoá nó ?

Mong các bạn hướng dẫn cho. Cám ơn

À! sẵn đây cho hỏi: Bác admin bên phpvn.org  đang recommend bên này với nick là gì ? Hỏi cho biết để có chuyện gì níu áo bác này (do Ácman giới thiệu)  

dandi

Average of ratings: -
In reply to bety trần

Re: Làm sao để học sinh không cần phải đăng ký/nhập ?

by Vu Hung -
Welcome to VN moodle community!

1. Để vào thẳng site không cần đăng nhập bạn thiết lập cho phép guest được vào thẳng site trong phần administration của site. Theo tôi việc post bài lên diễn đàn nên có thông tin đăng nhập cụ thể để dễ kiểm soát hơn. Còn nếu bạn vẫn muốn cho guest post bài thì bạn thử override role trong Moodle xem.

2. Trong phần admin bạn cũng có thể thay đổi font mặc định của Editor thành Arial hoặc môt font Unicode hoàn toàn.

3. Hoàn toàn được với Flash; bạn enable filter multimedia thôi.

4. Tôi không hiểu hoàn toàn câu hỏi nhưng quản lý thuật ngữ thuộc về module glossary.

Good luck,
Hùng
In reply to Vu Hung

Trả lời: Re: Làm sao để học sinh không cần phải đăng ký/nhập ?

by bety trần -

- Nó giống như trong bài tôi hỏi hay trong bài trả lời của bạn các từ như : Flash ; forum ; glossary nó cứ tự động bôi xám và  liên kết qua một trang khác khi bấm vào các từ đó. Làm sao để bỏ ?

- Xin lỗi khi đã dùng từ "thuật ngữ" ở trên.     

In reply to bety trần

by Vu Phong -
1. Vào Front Page Setting/Front Page Role/ Chọn Overide/Guest/ Tìm các chức năng liên quan đến forum - và tùy theo đó, Allow chức năng mà bạn cho phép
In reply to bety trần

by H T -
tớ ko biết nick của bác admin phpvn.org ở bên này là gì, nhưng cái nick yahoo của bác í thì âm u rùng rợn lắm, hình như là oan_hon_lanh_leo hay con_ma_xui_quay gì đó.

À mà hình như bác í cũng đang phụ trách về E-Learning cho một trường ĐH cỡ bự thì phải