công cụ soạn giáo án điện tử

công cụ soạn giáo án điện tử

Bởi luu mai -
Số lượng các câu trả lời: 7
Mình đang định dùng violet để soạn bài giảng,nhưng nó còn mới ko biết thế nào các banj cho mình lời khuyên có nên dùng nó ko
Để phản hồi tới luu mai

Trả lời: công cụ soạn giáo án điện tử

Bởi dainganxanh Admin -

Violet là phần mềm của công ty Bạch Kim có giao diện và hướng dẫn bằng tiếng Việt, dễ sử dụng. Đặc biệt thích hợp cho quý thầy cô soạn bài giảng trắc nghiệm, điền từ, ô chữ... nhưng chỉ để soạn bài giảng thôi, không soạn đề được vì nó không thể đảo câu!

Bạn kết hợp MS PowerPoint & Violet là đủ để có một bài giảng tốt. Chúc bạn thành công.

Để phản hồi tới dainganxanh Admin

Re: Trả lời: công cụ soạn giáo án điện tử

Bởi Vu Hung -
Theo tôi, bạn chọn công cụ soạn bài nào phụ thuộc vào mục đích của bạn. Ví dụ, có các yêu cầu khác nhau:

1. Tôi muốn soạn bài trình chiếu trên lớp cho học sinh (Violet rất phù hợp)
2. Tôi muốn xuất bản trên Web với nhiều trang, multimedia, giao diện dễ sửa đổi (eXe chẳng hạn)
3. Tôi muốn soạn bài giảng phát trực tuyến trên mạng, có thể nhập Powerpoint đã có sẵn (Articulate, Adobe Connect Presentation)
4. Tôi muốn tạo bài giảng kiểu mô phỏng như kiểu chơi games (RoboDemo, TurboDemo,...)
5. etc

Good luck,
Hùng
Để phản hồi tới Vu Hung

Bởi luu mai -
cám ơn anh, em muốn phát triển thành wed nhưng mà em down exe mãi ko được anh có cách nào giúp em với
Để phản hồi tới luu mai

Bởi Vu Phong -

Bạn để địa chỉ mail cụ thể, mình sẽ gửi Exe trực tiếp cho bạn.

Thân ái.

Để phản hồi tới dainganxanh Admin

Bởi luu mai -
cảm ơn bạn nhé mình định dùng exe cơ nhưng mãi ko down được nên mới có ý định dùng cái này, mục đích của mình là phải đưa được bài giảng lên wed cơ
Để phản hồi tới luu mai

Trả lời: Re: Trả lời: công cụ soạn giáo án điện tử

Bởi dainganxanh Admin -

Anh Vũ Hùng đã trả lời bạn khá chi tiết rồi đó.

Dùng Violet vẫn có thể đưa lên web nhưng theo tôi thì không nên dùng vì nội dung bài giảng, bài tập... là cố định (web tĩnh). Giống như Powerpoint thôi (dĩ nhiên là tạo bài trắc nghiệm, trò chơi ô chữ dễ dàng hơn PP nhiều)