รบกวนถามเกี่ยวกับ CMS ด้วยครับ ใช้ตัวไหนดี

Re: รบกวนถามเกี่ยวกับ CMS ด้วยครับ ใช้ตัวไหนดี

by Piriya Jennoppakarn -
Number of replies: 0

ขอแนะนำ Mambo หรือ Joomla ครับ เพราะเป็นที่นิยมในประเทศไทย เวลามีปัญหาก็สามารถสอบถามได้จากเวปบอร์ดทั่วไป

Mambo หรือ Joomla ก็จะมีส่วนเชื่อมต่อกับโปรแกรม Open Source อีกหลายตัว เช่น สามารถเชื่อมต่อกับ Moodle ได้, สามารถเชื่อมต่อกับ PHP BB หรือ SMF เป็นเวปบอร์ดได้ โดยจะให้ผู้ใช้สมัครครั้งเดียว แล้วใช้งานได้ทุกส่วนครับ ไม่ต้องให้ผู้ใช้สมัครเป็นสมาชิก Moodle ก่อน แล้วค่อยสมัครสมาชิก PHP BB