Mong mọi người giúp đỡ

Mong mọi người giúp đỡ

Bởi indianou indianou -
Số lượng các câu trả lời: 2

Hiện em đang làm khóa luận về SCORM. Nhiệm vụ của khóa luận của em là phải lập trình ra được một công cụ để có thể tạo ra một gói bài giảng theo chuẩn SCORM. Hiện nay em chưa thể kiếm ra được một tài liệu nào (dù là tiếng việt hay tiếng Anh) hướng dẫn về việc lập trình công cụ theo chuẩn SCORM. Em có đọc tất cả các bài viết trên trang Moodle này , em có biết trước em đã có rất nhiều anh chị làm về vấn đề này rồi, mong các anh chị hãy giúp đỡ cho em về phần tài liệu để em có thể hoàn thành khóa luận này. Nếu có thể gửi trực tiếp tài liệu cho em xin hãy gởi đến địa chỉ indianou84@yahoo.com . Hoặc không thể gửi thì có thể cho em tên tài liệu để em có hướng tìm kiếm trên mạng. Em xin chân thành cám ơn.

Để phản hồi tới indianou indianou

Re: Mong mọi người giúp đỡ

Bởi Vu Hung -
Đa số mọi người đều mở rộng Reload Editor để phát triển công cụ như em mong muốn là đóng gói các gói SCORM. Em thử khai thác xem: http://www.reload.ac.uk.
Để phản hồi tới Vu Hung

Re: Mong mọi người giúp đỡ

Bởi indianou indianou -

Cám ơn anh rất nhiều, nhưng do yêu cầu của khóa luận là em phải viết mới, chức năng đơn giản thôi chủ yếu để minh họa cho việc đóng gói SCORM. Nên em rất cần một vài quyển sách tham khảo nhưng mà tìm suốt mấy tuần nay mà chưa ra, sách về elearning khó kiếm thật.

Cám ơn vì cái site anh đã đưa ở trên , để em nghiên cứu xem thế nào đã.