เข้าใช้งาน Moodle ไม่ได้

เข้าใช้งาน Moodle ไม่ได้

โดย ศศิธร ศรีอินตา -
Number of replies: 2

เข้าใช้งาน Moodle ไม่ได้ค่ะ เมื่อก่อนเคยเข้าได้ พอใช้ได้สักระยะหนึ่งก็เข้าไม่ได้ (เข้าหน้าเวบเพจไม่ได้เลยค่ะ) ไม่รู้ว่าจะเกี่ยวกับ Server หรือว่าจากสาเหตุอื่น ช่วยหน่อยนะค่ะตอนเข้าไม่ได้มานานแล้วค่ะ

In reply to ศศิธร ศรีอินตา

ตอบ: เข้าใช้งาน Moodle ไม่ได้

โดย jintana imruksa -

อยากทราบรายละเอียดอีกนิดนึงอ่ะค่ะ เช่น

• เวลาเรียกหน้าเวปเพจ หน้าจอแสดงผล หรือว่ามีข้อความแจ้งอย่างไรบ้างคะ
  • ก่อนหน้านี้ได้ปรับเปลี่ยนอะไรในระบบหรือเปล่า
  • เวปไซต์รันบนระบบปฏิบัติการอะไรคะ   เป็นเครื่อง PC หรือว่า Server คะ

เป็นข้อมูลเพิ่มเติมวิเคราะห์ปัญหา  เผื่อผู้รู้ท่านอื่นจะได้มาช่วยกันบอกแนวทางอ่ะค่ะ   ยิ้ม

In reply to jintana imruksa

ตอบ: เข้าใช้งาน Moodle ไม่ได้

โดย ศศิธร ศรีอินตา -

หน้าเวปเพจขึ้นช้ามากค่ะ แต่พอขึ้นแล้ว theme หาย มีแต่ข้อความ แล้วก้อ login เข้าไปไม่ได้เลยค่ะ เวปไซต์รันบนรันบน server ค่ะ พอลอง remove ฐานข้อมูลอันเก่าออกไป แล้วเอาฐานข้อมูลที่เคย back up ไว้มาใส่ใหม่ ก้อยังใช้ไม่ได้ค่ะ เหมือนฐานข้อมูลจะเสียหายค่ะ ยังไงช่วยตอบหน่อยนะค่ะ