Cho em hỏi về module Dimdim Web meeting...

Cho em hỏi về module Dimdim Web meeting...

Bởi Tuyen Doan -
Số lượng các câu trả lời: 20

Dimdim Web Meeting

Mọi người có ai dùng module này chưa ?

Theo tài liệu hướng dẫn kèm theo nó thì em hiểu là nó là một module hỗ trợ voice chat và cả webcam nữa (tức là tương tự giảng bài trực tuyến rồi?).

Nhưng em chỉ cài đặt nó trên máy localhost thôi. Nên em chưa thể biết được là nó có họat động như ý muốn không?

Mong mọi người cùng góp ý cho em!

Em xin cảm ơn!

Trung bình điểm đánh giá: -
Để phản hồi tới Tuyen Doan

Re: Cho em hỏi về module Dimdim Web meeting...

Bởi Vu Hung -
Theo anh được biết thì hội nghị Moodle tại Sydney năm ngoái đã dùng DimDim để họp trực tuyến thành công. Em cứ mạnh dạn khai thác đi.
Để phản hồi tới Vu Hung

Re: Cho em hỏi về module Dimdim Web meeting... Vấn đề nan giải??

Bởi Tuyen Doan -
Chào anh Hùng!
Chào mọi người!

Em đã thử module này nhưng khi cài xong, vào Start meeting thì hệ thống www1.dimdim.com kiểm tra vào báo là:
Băng thông không đủ đáp ứng. (Nó đòi băng thông 100/100). còn băng thông của bạn là 524/24. ---> Bandwidth check failed

Em đang thắc mắc băng thông ở đây tính như thế nào? bằng đơn vị gì?
Làm sao để có thể đáp ứng được yêu cầu này?

Em xin cảm ơn!

Bởi Vu Hung -
Bên anh đang dùng Adobe Connect nên chưa khai thác Dim Dim. Em thử theo chủ đề này xem và hỏi họ bằng tiếng Anh nhé: http://moodle.org/mod/forum/discuss.php?d=50760.
Để phản hồi tới Vu Hung

Bởi Tuyen Doan -
Vậy anh Hùng cho em hỏi Adobe Connect là gì vậy?
Nó miễn phí không?
Nếu là bản thương mại thì có mắc không?

Em xin cảm ơn!

Bởi Vu Hung -
Adobe Connect là phần mềm thương mại hỗ trợ học tập đồng bộ và họp trên mạng. Nó có nhiều kiểu giá khác nhau tùy em lựa chọn: hosting trên server của Adobe hay tự cài trên server của mình; số người có thể tham gia một cuộc họp; và nhiều kiểu tính khác.

Bên anh mua cũng khá đắt đấy, để tại địa chỉ: http://hop.edu.net.vn. Em có thể thử vào http://hop.edu.net.vn/chat với tư cách là khách để xem giao diện. Chất lượng cũng tốt lắm.

Bởi Vu Hung -
Em cũng có thể thử dịch vụ web conferencing mới của Elluminate, hoàn toàn miễn phí và có thể dùng cho 3 người: http://www.elluminate.com/vroom/.
Để phản hồi tới Vu Hung

Trả lời: Re: Cho em hỏi về module Dimdim Web meeting... Vấn đề nan giải??

Bởi Võ Trọng Trí -

Dịch vụ này hình như đã có modul cho Moodle thì phải ??

Sao tìm mãi không thấy vậy !

File đính kém anh.JPG
Để phản hồi tới Võ Trọng Trí

Re: Trả lời: Re: Cho em hỏi về module Dimdim Web meeting... Vấn đề nan giải??

Bởi Vu Hung -
Để phản hồi tới Vu Hung

Re: Trả lời: Re: Cho em hỏi về module Dimdim Web meeting... Vấn đề nan giải??

Bởi Tuyen Doan -
Em đã test thử Dimdim nhưng nó lại connect sang server www1.dimdim.com .

Bây giờ em đang dự định setup riêng một cái server cho mình.

Không biết là có thể không nhỉ?

Mong các bậc tiền bối cùng cho ý kiến với!

Em xin cảm ơn!

Trả lời: Re: Trả lời: Re: Cho em hỏi về module Dimdim Web meeting... Vấn đề nan giải??

Bởi Võ Trọng Trí -

Tất nhiên là được , bạn thay đổi thông số của nó . Tất nhiên quan trọng là băng thông phải lứn mới có thể hoạt động

Trả lời: Re: Trả lời: Re: Cho em hỏi về module Dimdim Web meeting... Vấn đề nan giải??

Bởi Võ Trọng Trí -

Toi thu da thu dung mod Dimdim thay nhu sau :

-Duong truyen internet phai tot , thi moi ket noi duoc (vao  dem khuya )

-Khong Shaing duoc , chi Shaing phan gioi thieu ve Dimdim 

-Chat tot

Neu the thi chan that !

Moi nguoi da dung chua ?

Re: Trả lời: Re: Trả lời: Re: Cho em hỏi về module Dimdim Web meeting... Vấn đề nan giải??

Bởi Nguyen Ngoc Khanh -

Chao ban khong nen dung cai nay cho mang internet, nen support cho mang LAN hoac mang WAN ma thoi. Vi 2 li do:

-Vi chuc nang bao mat.

-Vi duong truyen, tuy co ho tro mang internet nhung chac chan van khong the su dung het cac tinh nang vi con phu thuoc vao rat nhieu yeu to : duong truyen, thoi diem truy cap...

Để phản hồi tới Nguyen Ngoc Khanh

Re: Trả lời: Re: Trả lời: Re: Cho em hỏi về module Dimdim Web meeting... Vấn đề nan giải??

Bởi Rajesh Dharmalingam -
Hello,

Am sorry, i don't understand the language you are using. Thanks for your interest in Dimdim. Please feel free to contact me at rajesh(@)dimdim.com and i will try to solve the issue you are facing or to explore the possiblities.

Regards,
Rajesh
rajesh(@)dimdim.com
Location of Dimdim-Moodle integration pack:
http://sourceforge.net/project/showfiles.php?group_id=176809&package_id=228683

Để phản hồi tới Rajesh Dharmalingam

Bởi Tuyen Doan -
Thank you Rajesh!
But i see your email is rather strange.
I cannot send email to your mail.
Please confirm it!
Best regards!

Hello,

My email address is rajesh@dimdim.com. Please feel free to mail me regarding any queries/ information/feedback/issues related to Dimdim-Moodle integration.

Regards,
-Rajesh
rajesh@dimdim.com

Hello all,

The new Moodle Dimdim Integration pack is released http://sourceforge.net/project/showfiles.php?group_id=176809&package_id=228683&release_id=531825.

This pack includes the following:
1. Conference key will be random
2. Backup and restore
3. Support with Moodle 1.9
4. Removed the depricated functions
5. Dimdim Meeting settings added which includes Audio/Video configuration.

If you are facing with any issues or feedback, do let us know at rajesh@dimdim.com

Regards,
-Rajesh
rajesh@dimdim.com

Bởi Tuyen Doan -

Thank you, Rajesh!

I think this new pack of Dimdim will be more interesting. I will try it for my Moodle. If it has any problems, i will feedback to you later.

Thanks!

Bởi thanh nguyen -
có anh nào có tài liệu gì nói về dimdim thì post lên cho em xin với . em xin cảm ơn nhiều.
Để phản hồi tới thanh nguyen

Bởi thanh nguyen -
có anh nào có tài liệu gì nói về dimdim thì post lên cho em xin với