cho em hỏi lỗi upload bài giảng SCORM

cho em hỏi lỗi upload bài giảng SCORM

Bởi nguyen danh thao -
Số lượng các câu trả lời: 4

chào anh hùng , anh giang và tất cả mọi người.

em đang gặp một chút rắc rối mong mọi người chỉ giúp. em không hiểu sao Moodle của em chỉ upload được một bài giảng cho khoá học đầu tiên thôi, còn các khoá học sau em không upload lên được. cứ mỗi lần upload lên thì nó không báo lổi gì hết, mà chỉ chạy tới trang: http://localhost/moodle/course/modedit.php rồi đứng luôn, nó không chạy tiếp và cũng chẳng hiện gì cả. mong mọi người chỉ giúp em.

Trung bình điểm đánh giá: -
Để phản hồi tới nguyen danh thao

Re: cho em hỏi lỗi upload bài giảng SCORM

Bởi Vu Hung -
Có thể do kích thước gói SCORM của em quá lớn, em nên upload bằng FTP lên sau đó mới browse đến.
Để phản hồi tới Vu Hung

Bởi nguyen danh thao -
lúc đầu em cũng nghĩ là gói scorm của em kcíh thước quá lớn, nhưng khi em upload một gói Scorm với dung lượng chỉ 1.2 Mb thì cũng bị như vậy. và tiện đây anh chỉ em luôn cách làm thế nào để upload bằng FTP luôn nhé, vì em có rất nhiều gói Scorm dung lượng lớn.

Bởi Vu Hung -
Em enable tính năng FTP phía server và dùng 1 FTP client để upload lên. Em FTp lên thư mục của khóa học (thông qua id của khóa học và nằm trong moodledata).

Trả lời: Re: cho em hỏi lỗi upload bài giảng SCORM

Bởi Hoàng Văn Đạt -
bạn ơi bạn có thể cho mình xin một hoặc 2 gói scorm để mình nghiên cứu thử được không.
mà luôn tiện đây cũng hỏi luôn sao mà mình tham gia diện đàn lâu lắm rồi, sao không thấy ai trả lời các câu hỏi của mình nhỉ.