Thêm nhiều người dùng (tên tiếng Việt)

Thêm nhiều người dùng (tên tiếng Việt)

by nong thuy -
Number of replies: 3
Em muốn hỏi các trường đã triển khai moodle ở Việt Nam nhập các sinh viên của họ theo cách nào. Nếu muốn nhập nhiều người dùng một lúc không thể dùng file text vì không hỗ trợ unicode. Em chưa hiểu lắm về cách chứng thực qua cơ sở dữ liệu. Mong anh Hùng và mọi người giải thích hộ em.
Average of ratings: -
In reply to nong thuy

Re: Thêm nhiều người dùng (tên tiếng Việt)

by Vu Hung -
Chứng thực qua database tức là em dùng một database có trước thông tin về người dùng và Moodle sẽ thông qua database đó để chứng thực người dùng và copy thông tin đó về database của mình.

Ví dụ, database người dùng của em là MS SQL Server có database là LMS, bảng users, với dữ liệu userabc và password là def thì khi người dùng đăng nhập với account này hệ thống Moodle sẽ cho phép vào hệ thống và lưu dữ liệu này vào database của Moodle.
In reply to Vu Hung

by nong thuy -
Anh có biết các trường đã ứng dụng moodle thành công sử dụng cách nào để chứng thực không ạ?
In reply to Vu Hung

by nguyen danh thao -

vậy anh hùng cho em hỏi . nếu như em đã tạo được một Table với nội dung là Danh sách các học viên và mật khẩu trong Database DB_SV bằng MS SQL 2005 thì làm thế nào để Moodle có thể conect tới database này để chứng thực và DB_SV có phải chép vào trong Moodledata không? mong anh chỉ giúp, cảm ơn anh nhiều.