มีปัญหาอีกแล้วครับ

มีปัญหาอีกแล้วครับ

โดย Alphonse Mc Clouds -
Number of replies: 1

1. ในรายวิชา ถ้ามีการใส่กิจกรรมลงไปเยอะๆ พอเวลาดูคะแนนแล้ว มันเรียงไปทางขวามากขึ้นเรื่อยๆ แล้วมันจะล้น กรอบหน่ะครับ อีกทั้งยังอ่านยากด้วย พอจะมีวิธีแก้ปัญหาไหมครับ

2. ผมใช้ 1.71 ในหน้ารายวิชา แทนที่จะชื่อของอาจารย์ที่รับผิดชอบในรายวิชานั้นๆ เท่านั้น แต่มันแสดงชื่อของอาจารย์ทั้งหมดในระบบออกมาอะครับ ไม่ทราบว่าจะแก้ยังไงดีครับ

3. หลังจากเข้าสู่ระบบแล้ว แทนที่จะแสดงเฉพาะรายวิชาที่ลงทะเบียน แต่มันก็แสดงรายวิชาทั้งหมดออกมาอะครับ

ถามแค่นี้ก่อน ขอบคุณมากมายครับ

In reply to Alphonse Mc Clouds

ตอบ: มีปัญหาอีกแล้วครับ

โดย วันฉลอง เศรษฐบุตร -

1. ลองแบ่งประเภทของคะแนนเป็นกลุ่มๆ เช่น บทที่ 1 ดูซิครับ อยู๋ในหน้าจัดการเกรด ตอนนี้น่าจะเป็นไม่แบ่งประเภท

2. ลองดูที่การกำหนดบทบาท (Assign role) ในแต่ละรายวิชา ให้มีเฉพาะเป็นครูผู้สอนดูครับ

3. ไม่แน่ใจว่าเข้าในนามนักเรียนหรือครูครับ ถ้ามีรูปจะดีมาก