ใช้ 1.7 แต่มันแสดง รายชื่อจารย์มาหมดเลย

ใช้ 1.7 แต่มันแสดง รายชื่อจารย์มาหมดเลย

โดย Alphonse Mc Clouds -
Number of replies: 1

ในหน้ารายวิชาหน่ะครับ ปกติมันควรจะแสดงแค่ชื่อาจารย์รับผิดชอบในแต่ละรายวิชาใช่ไหมครับ

แต่นี่มันเอาฃื่อ user ที่เป็นอาจารย์มาแสดงหมดเลยอะครับ

ดังไฟลืแนบครับ

ทำยังไงให้มันแสดงแค่ชื่ออาจารที่รับผิดชอบเฉพาะในแต่ละรายวิชาครับ

ขอบคุณมากมายครับ

Attachment Untitled-1.png
In reply to Alphonse Mc Clouds

Re: ใช้ 1.7 แต่มันแสดง รายชื่อจารย์มาหมดเลย

โดย สรวง ศรีแก้วทุม -

ก่อนอื่น ผมยังไม่ได้ศึกษาอย่างถ่องแท้นะครับ เป็นแต่เพียงการแก้ปัญหาหนึ่งแล้วอาจเกิดอีกปัญหา

วิธีแก้สำหรับผม
* ปลดครูผู้สร้างรายวิชาออกทั้งหมดครับ

ขั้นตอนการปฏิบัติ

1. เข้าระบบเป็นผู้ดูแลระบบ
  2. คลิกที่ Users > Permissions > Assign roles > ที่กรอบ Site Administration
  3. คลิกที่ ผู้สร้างรายวิชา (ตรงกลางหน้าเว็บ)
  4. คลิกคลุมรายชื่อผู้สร้างรายวิชาทั้งหมดแล้วคลิกลูกศร >

ปัญหาที่จะตามมาคือครูเขาอยากสร้างรายวิชาใหม่ ซึ่งผมแก้โดยการสร้างให้แล้วกำหนดครูผู้รับผิดชอบวิชาครับ

** ใครพบวิธีที่ดีกว่านี้แนะนำด้วยครับ **