Tạo thêm khối cho module

Tạo thêm khối cho module

Bởi Nettizen Vo -
Số lượng các câu trả lời: 5
Chào anh Hùng và mọi người!
Cho em hỏi: làm sao mình tạo thêm những khối giống như khối "Thông báo", "Lịch",....
cám ơn
Trung bình điểm đánh giá: -
Để phản hồi tới Nettizen Vo

Re: Tạo thêm khối cho module

Bởi Vu Hung -
Chào em,
Nếu muốn sử dụng các block có trước thì click vào nút turn editing on trên đầu trang, và chọn các block mà mình muốn add thêm vào từ combobox các block xuất hiện như lịch, số thành viên online, private message,...

Cách phát triển một block mới thì tuân theo chỉ dẫn rất chi tiết tại: http://docs.moodle.org/en/Development:Blocks.

Để phản hồi tới Vu Hung

Bởi Nettizen Vo -

Gởi a.Hung và mọi người

Ý của em chi đơn gian là tạo ra những khối để em đặt những hình ảnh nhằm tạo cho trang chủ thêm sinh động thôi giống như trang chủ của moodle.org có mục:

- Moodle Newsletter

- Moodle book

- ...

cám ơn

File đính kém khoi.gif
Để phản hồi tới Nettizen Vo

Bởi Vu Hung -
Nếu chỉ như vậy thì đơn giản thôi, em chọn khối HTML (trong combobox hiện ra ở chế độ turn editing on) và chèn ảnh hoặc text mà em muốn đưa vào.
Để phản hồi tới Vu Hung

Trả lời: Re: Tạo thêm khối cho module

Bởi Ha bogay -
Anh Hung thân mến! Click vào nút 'turn editing on trên đầu trang' thì em có biết:D Nhưng phần chọn các block mà mình muốn add thêm vào từ combobox ... thì e ko rõ là nó ở đâu ạ. Ví dụ e muốn tạo một 'site moodle mẫu' như ở trang 'http://moodle.org/course/view.php?id=45', khi e vào 'Site administration', e chỉ thấy trong phần 'Modules/Blocks' có cái 'Main Menu', e muốn thêm các menuItem cho nó, nhưng ko biết làm thế nào nữa. E mới tìm hiểu về moodle, nên còn có nhiều hạn chế. Mong a giúp e, nói rõ cho e(nếu chụp thêm ảnh các bước thực hiện thì càng tốt:P)về từng bước thì tốt quá:D E cảm ơn a trước! E chào a!
Để phản hồi tới Ha bogay

Trả lời: Re: Tạo thêm khối cho module

Bởi thien lam trinh -

Chào bạn!

Mình cũng muốn thêm menuItem cho phần Site Administration nhưng ko biết làm thế nào? Có ai biết xin chỉ dùm. Cám ơn.