chỉnh sửa giao diện

chỉnh sửa giao diện

Bởi nguyen sam -
Số lượng các câu trả lời: 13
Anh Hùng và mọi người cho em hỏi.

Mọi người có thể chỉ cho em cách chỉnh sửa giao diện cho phù hợp với trường của mình với, như chèn các ảnh vào.
chỉ dùm em chi tiết với nhé. em cảm ơn.
Trung bình điểm đánh giá: -
Để phản hồi tới nguyen sam

Trả lời: chỉnh sửa giao diện

Bởi Đinh Lư Giang -
Vào thư mục theme, chọn thư mục giao diện mà bạn đang sử dụng và thay đổi code ở trong đó.
Nếu bạn muốn giúp chi tiết hơn thì xin cho biết cụ thể hơn.

Thân ái

Giang
Để phản hồi tới Đinh Lư Giang

Bởi nguyen sam -
Chào anh Giang!

Em đang muốn chèn thêm hình ảnh và logo của trường mình. mong anh giúp đỡ.
Em xin cảm ơn.
Để phản hồi tới nguyen sam

Bởi Nguyễn Việt Dũng -
Muốn cho logo của trường vào rất đơn giản. Trước tiên để hiểu nguyên lý thêm em nên sử dụng theme " formal_white". Nếu em để ý kỹ khi chọn theme này trước khi theme được ứng dụng cho web của em nó sẽ hiện lên hướng dẫn cách đổi logo ( logo mặc định là logo của moodle). Nguyên tắc rất đơn giản em mở file logo.jpg bằng một phần mềm sửa ảnh như photoshop sau đó chèn ảnh logo của mình vào save nó lại ( vẫn với cái tên logo.jpg). Hoặc đơn giản hơn là em đổi file logo trường của em thành logo.jpg rồi chép đè lên thư mục đóc. Còn cái nữa cần thay là logo_small.jpg là logo hiện tại các trang web khác ngoài trang chủ. em thu nhỏ chiều dài và rộng của file logo.jpg mà mình vừa tạo bằng một phần mềm sửa ảnh nào đó rồi save đè lên)

Bởi huong nguyen -

Chao anh !

Nhu bai cua em thi em moi down ve duoc may cai theme ; khi em doi giao dien em muon lay 1 trong nhung cai do lam giao dien chu khogn fai la may cai giao dien co san trong moodle.

Em phai lam the nao ? anh chi cho em voi !

Để phản hồi tới huong nguyen

Bởi Lan Hoang -

Chào Hương!

Bạn có thể làm như sau để dùng các theme mà bạn đã tải:

- Bạn chọn một theme tùy ý(tương ứng một thư mục đã giải nén) mà bạn đã tải và chép vào thư mục theme của moodle.

- Sau đó vào phần quản trị hệ thống chọn giao diện như là bạn chọn giao diện có sẵn. Ví dụ thư mục của bạn tên là newtheme thì trong danh sách các giao diện của moodle, chọn giao diện có tên là newtheme mà bạn mới chép vào.

- Bạn làm tương tự với các theme còn lại mà bạn đã tải.

Theo mình có một lưu ý nhỏ khi tải theme mới là cần chọn theme phù hợp với phiên bản moodle đang dùng (dưới mỗi theme mới đều có ghi phù hợp với phiên bản nào).

Để phản hồi tới Lan Hoang

Bởi Thanh Hiền Nguyễn -

Mình thiết kế trên localhost, khi chuyển lên hosting thì logo chèn ở header bị mất mặc dù mình đã up cả thư mục theme tự tạo rồi. Bạn nào biết giúp mình với. Thanks!

Để phản hồi tới Thanh Hiền Nguyễn

Bởi Hải Nguyễn Đình -

Dùng đường link đến logo là URL (http://... dạng DNS hay IP) đến file logo, không dùng đường dẫn đến thư mục.

Để phản hồi tới Hải Nguyễn Đình

Bởi Hà Tấn Cường -

Mình đã thay đổi được logo .Nhưng khi mình đăng nhập với quyền admin thì logo xuất hiện .Còn ngược lại khi đăng nhập với các quyền giáo viên ,học viên ,khách .. thì logo không xuất hiện mà chỉ xuất hiện chữ logo thôi .Bạn nào biết giúp mình với nha

Để phản hồi tới Hà Tấn Cường

Bởi Thánh Thiện Trương -

Cách đơn giản nhất là a tìm đường link của logo và kiểm tra file ảnh có đúng đường link không.

Để phản hồi tới Thánh Thiện Trương

Re: Trả lời: chỉnh sửa giao diện

Bởi Hiệu Nguyễn Thị -

hướng dẫn rõ hơn được không a

em cũng đang thắc mắc chổ đó.

khi đăng nhập vào user <> admin thì bào id user ko hợp lệ và các logo ko hiển thị 

Để phản hồi tới Hiệu Nguyễn Thị

Trả lời: Re: Trả lời: chỉnh sửa giao diện

Bởi Đinh Lư Giang -

1. Bạn nhấp chuột phải vào logo để xem đường dẫn, sau đó tải lên một tập tin cùng tên tại cùng thư mục

2. Bạn quên IP hay sai mật khẩu!

Re: Trả lời: Re: Trả lời: chỉnh sửa giao diện

Bởi Hiệu Nguyễn Thị -

- Em thử làm như anh nói rồi, vẫn thế a à. Nếu em vào user là admin thì các hình ảnh, logo em chèn ở banner bình thường nhưng với tư cách là khách or <> admin thì ko thấy logo đâu hết.  Khi đăng nhập vào với admin thì nhấn vào login nó tải về cái ảnh logo e chèn đó, còn vào với #admin thì báo id không hợp lệ. 

Mong anh giúp e với.

(Do nhắn tin riết quen--> A thông cảm. rút kinh nghiệm ko tái diễn. hì hì)

Để phản hồi tới Hiệu Nguyễn Thị

Trả lời: Re: Trả lời: Re: Trả lời: chỉnh sửa giao diện

Bởi Đinh Lư Giang -

Mình không hiểu các ký hiệu <> Admin và #Admin của bạn. Chúng có nghĩa là gì vậy?

Về việc không hiển thị logo hay hình ảnh, lỗi này rất là lạ. Bạn có thao tác thay đổi các quyền của các vai như Admin, Guest trong hệ thống không? Thử đưa trở về dạng mặc định xem sao?