Thời gian thi

Thời gian thi

Bởi java nga -
Số lượng các câu trả lời: 7
Mọi người cho em hỏi:

Khi tổ chức thi trực tuyến thì các máy có phải cùng múi giờ ko?
Nếu như cac máy không cùng giờ thì sao?

Trung bình điểm đánh giá: -
Để phản hồi tới java nga

Trả lời: Thời gian thi

Bởi Đinh Lư Giang -

Ý bạn nói là các học viên? Nếu bạn dùng Calendar để xếp lịch, thì Moodle sẽ hiển thị đúng múi giờ mà mỗi thành viên đã chọn trong Profile của mình. Nếu bạn thông báo bằng cách khác thì phải dùng các trang web có chức năng convert (chuyển đổi) múi giờ. Tốt nhất là bạn phải thử trước khi tiến hành làm thật.

Để phản hồi tới java nga

Bởi Vu Hung -
Đúng như anh Giang đã nói, Moodle có thể làm được chuyện đó miễn là thành viên cấu hình múi giờ đúng với nơi mình ở trong profile. Moodle đã hỗ trợ từ phiên bản 1.5.
Để phản hồi tới Vu Hung

Bởi java nga -
Chào hai anh!

Thế nếu trong một phòng thi kết nối mạng Lan mà các máy không cùng giờ thì lúc thi học viên vẫn không thi cùng lúc có phải không?
Để phản hồi tới java nga

Bởi Đinh Lư Giang -
Vẫn thi cùng giờ chứ ! Tại moodle được cài trong một máy chủ, và bài thi sẽ được tính bằng giờ của server được cài đặt ở administration. Moodle không lấy giờ của hệ thống , mà lấy giờ của server, trừ trường hợp học viên đã tự cài đặt giờ cho mình. Thí dụ, trong moodle, mình cài là GMT+ 9 (Hàn Quốc), thì cho dù máy mình có là GMT + 7 thì đến đúng giờ GMT + 9 mình mới được thi.

MOODLE KHÔNG DÙNG GIỜ HỆ THỐNG, MÀ DÙNG GIỜ CÀI ĐẶT Ở ADMINISTRATION. Có đúng không anh HÙng ạ ?

Để phản hồi tới Đinh Lư Giang

Bởi java nga -
Cảm ơn anh, em đã rõ.

Thế trong trường hợp đang thi có một máy gặp vấn đề mà không thể thi tiếp được, Trong moodle đã có chế độ save tự động bài thi của mình chưa? Giải pháp tốt nhất giải quyết vấn đề này là gì vậy? ( trường hợp học viên thi ở xa và trong một phòng thi có sự quản lý của giáo viên).

Để phản hồi tới java nga

Bởi Vu Hung -
Đúng như anh Giang nói thời gian chạy trên server là thời gian mà module quiz dùng để tính do đó 2 người dùng trên 2 máy khác nhau về thời gian đều không có vấn đề gì.

Em muốn tránh tình trạng mất điện thì dưới mối câu hỏi đều có phần submit (gửi kết quả), học viên chỉ cần click vào đó là các đáp án đã chọn sẽ được lưu và tránh được tình trạng khi mất điện.