การติดตั้งภาษาไทยใน MoodleWindowsInstaller-latest-16

การติดตั้งภาษาไทยใน MoodleWindowsInstaller-latest-16

โดย winai nonwong -
Number of replies: 0

1. MoodleWindowsInstaller-latest-16 ติดตั้งอย่างไรครับ  ผมรัน xampp-control แล้ว start Apache แล้วเข้าไปแล้วเปิดเว็บบราวเซอร์ แล้ว install ก็ได้ครับ แต่ผมต้องรัน Apache ทุกครั้ง ไม่ทราบว่าวิธีที่ผมทำถูกต้องไหมครับ

2. เวลาที่จะเอาระบบไปใช้ต้องเอาไปหมดหรือไม่หรือเอาเฉพาะที่เป็นโฟลเดอร์ที่ชื่อ moodle

3. แต่ พอถึงขั้นตอนติดตั้งภาษาไทยมันให้ดาวน์โหลด ภาษาไทยผ่านเน็ตมีวิธีที่เราไม่ต้องดาวน์โหลดตอนติดตั้งไหม(กรณีเราดาวน์โหลดไฟล์ภาษาไทยมาไว้แล้ว)เราจะติดตั้งเข้าไปอย่างไร

รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะครับ ขอบคุณครับ