จะแก้การแสดงผลโมดูล attendance อย่างไร

จะแก้การแสดงผลโมดูล attendance อย่างไร

โดย Sukhum Phansri -
Number of replies: 3

สวัสดีครับ ขอถามครับ

ผมใช้ โมดูล attendance ติดตั้งเสร็จมันไม่แสดงภาษาดังรูปครับ แก้ได้อย่างไรครับ

Attachment atten.JPG
In reply to Sukhum Phansri

ตอบ: จะแก้การแสดงผลโมดูล attendance อย่างไร

โดย วันฉลอง เศรษฐบุตร -
1. เข้า admin
2. เลือก จัดการระบบ
3. เลือก ภาษาที่ใช้ในเว็บ
4. เลือก เปรียบเทียบและแก้ไขภาษา
5. เลือก attendance.php
6. แก้ไข ภาษาที่ยังไม่แสดงสมบูรณ์

เราสามารถไปดาวน์โหลดภาษาไทย ฉบับแก้ไขมาใช้งานได้ครับ ลองค้นดู มีให้โหลดอยู่ครับ
หมายเหตุ moodle 1.53+

In reply to Sukhum Phansri

ตอบ: จะแก้การแสดงผลโมดูล attendance อย่างไร

โดย วันฉลอง เศรษฐบุตร -
ดูรูปประกอบครับ
ถ้า moodle 1.6 ก็เปลี่ยนเล็กน้อย
Attachment attendance.gif