Em muốn xây dựng một module theo chuẩn SCORM thì phải làm gi?

Em muốn xây dựng một module theo chuẩn SCORM thì phải làm gi?

Bởi Linh Le cam -
Số lượng các câu trả lời: 4

Em chỉ mới làm quen với SCORM thôi, nói chung là k biết gì. Những em cũng bon chen muốn xây dựng một module theo chuẩn SCORM vậy em phải làm gì?

Những tài liệu nào em có thể đọc, ngôn ngữ gì để viết, phải tuân theo những qui tắc nào. (Các anh chị đừng cười em  nha!). Anh chi nào biết giúp em với, em cảm ơn rất nhiều.

Để phản hồi tới Linh Le cam

Trả lời: Em muốn xây dựng một module theo chuẩn SCORM thì phải làm gi?

Bởi Vu Hung -
Trong Moodle cũng đã có module SCORM rồi, em phát triển lại làm gì?
Để phản hồi tới Vu Hung

Bởi Linh Le cam -

Như vậy anh Hùng cho em hỏi xây dựng chương trình theo chuẩn SCORM là như thế nào? Em đã dọc tài liệu về SCORM nhưng chưa hiểu lắm.

Em đang làm đề tài xậy dựng chương trình theo chuẩn SCORM. Anh làm ơn chỉ giúp em với.

Để phản hồi tới Linh Le cam

Bởi Vu Hung -
Kinh nghiệm là khi chọn tên đồ án em nên tính trước được độ khó của vấn đề.  Hơn nữa khi xây dựng tuân theo chuẩn SCORM thì là phiên bản nào? Ngay cả chuẩn SCORM 2004 cũng  có vài phiên bản (khác nhau không nhiều).

Em phải xác định rõ là xây dựng công cụ soạn bài giảng tạo nội dụng tuân theo SCORM hay là hệ thống hiển thị và tương tác với các SCORM (như là LMS).

Em tham khảo RTE mẫu (mã nguồn mở) của ADL nếu muốn xây dựng LMS: http://www.adlnet.gov/scorm/20043ED/SRTE.cfm.
Để phản hồi tới Vu Hung

Bởi Linh Le cam -
Em cám ơn anh rất nhiều. Đề tài của em thuộc vào phần xây dựng hệ thống hiển thị và tương tác với SCORM.