Export điểm ra excel

Export điểm ra excel

Bởi quang tran -
Số lượng các câu trả lời: 15
Có ai biết cách chỉnh sửa phần export danh sách điểm ra excel mà không bị lỗi phông tiếng việt không? xin hướng dẫn cho em với, em rất cần chức năng này.
Trung bình điểm đánh giá: -
Để phản hồi tới quang tran

Trả lời: Export điểm ra excel

Bởi Vu Hung -
Hình như theo anh thử phiên bản Moodle 1.6.x đã xuất được ra Excel theo đúng tiếng Việt rồi mà. Em đã nâng cấp site lên 1.6.x chưa?
Để phản hồi tới Vu Hung

Bởi quang tran -
Em đã cài bản 1.62 tuy nhiên vẫn không thể export được ra tiếng việt đúng, nếu để ngôn ngữ là English thì export ra file excel trống không, chỉ có mỗi điểm. Còn nếu để ngôn ngữ là tiếng việt thì export ra toàn bị lỗi phông không đọc được, anh Hùng thử lại hộ em xem???

Bởi Vu Hung -
Anh thử trên 1.6.1 vẫn thấy OK, chỉ có lỗi duy nhất phần tên sheet thôi. Anh gửi dưới dạng file đính kèm để em xem.
Để phản hồi tới Vu Hung

Bởi quang tran -

Của em vẫn không được, không hiểu lúc cài em có lỗi gì không. Lúc cài moodle anh chọn ngôn ngữ là anh hay là việt??

Bởi Vu Hung -
Anh nghĩ là chọn tiếng Anh hoặc tiếng Việt lúc cài đặt không phải là yếu tố quyết định đâu. Em thử cài lại dùng bộ XAMPP 1.6.2+, chắc là ổn thôi. Có gì feedback lại nhé.
Để phản hồi tới Vu Hung

Bởi quang tran -
Em cài moodle trên server windows. Em cài đặt PHP và mysql trước, sau đó download riêng moodle về cài, tuy đã thử rất nhiều lần nhưng vẫn không hiển thị được tiếng việt ở phần export ra file excel.

Bởi Vu Hung -
Em cài bộ XAMPP sẽ có đủ mọi thứ cả server Apache + PHP + MySQL + Moodle và đã cấu hình chuẩn rồi.
Để phản hồi tới Vu Hung

Bởi quang tran -
Em không thích dùng Apache mà muốn dùng IIS vì trên đó em còn chạy nhiều hệ thống khác. Nếu anh ko bận thì em sẽ email cho anh địa chỉ site và username và password để anh test hộ em xem.
Để phản hồi tới Vu Hung

Bởi hoang van dat -
anh hùng ơi. em đang chạy trên xamp, hồi trước xuất ra file excel vận ok, nhưng hôm nay thự xuất lại ko được,
cho lên host chạy rồi mà xuất ra cung không dc
anh vao trang này xem có khác phục được ji thì gúp em với,
http://thitracnghiem.ect.vn
nếu giúp được thì email lại cho em với nhé
hoangdat.na@gmail.com

Bởi Phuc Trần Minh -

Mình cũng gặp trường hợp như bạn. Khi Export ra excel, Font tiếng việt vẫn hiện tùm lum, không xuất ra đúng font tiếng việt như mình mong muốn

VD : Caption của mình có nội dung : Họ và tên ( Mình lưu trong file language là Họ và tên) => xuất ra là Họ và tên

Còn trong nội dung được lấy từ database là (Trần Minh Phúc) => xuất ra là Trần Minh Phúc

Mình muốn hỏi bạn là đã tìm ra giải pháp nào chưa, giúp mình với

Để phản hồi tới Phuc Trần Minh

Bởi Vu Hung -
Em đã cài và enable trong php.ini thư viện php_mbstring chưa? Có thể đó là mấu chốt vấn đề.
Để phản hồi tới Vu Hung

Bởi Phuc Trần Minh -

Do hiện giờ leader của em đi vắng, em thì lại khong có quyền lên server để xem kích hoạt mb_string lên hay chưa? Nhưng em dám chắc rằng đã kích hoạt rồi , nếu không thì em không thể sử dụng hàm mb_strtoupper để chuyển từ "trần minh phúc"=>"TRẦN MINH PHÚC" được. Anh có giải pháp nào khác không ? Mà không những em bị font Tiếng Việt không đâu, em còn bị cả font tiếng Nhật nữa ? thế mới khổ cho em chứ

Để phản hồi tới Phuc Trần Minh

Bởi quang tran -

Bạn phải enable module iconv trong thư viện của php mới được. Bạn có thể search trên google sẽ tìm thấy ngay hướng dẫn cách enable module này.

Bởi Con Sóng Lang Thang ... -
vào thẳng CSDL mà xuất,

dùng một số công cụ trợ giúp như Navicat để join một số bảng cho tới khi ra được thông tin cần thiết nhất, sau đó export ra, no problem ah