ปัญหา XML error ตอนกู้คืนรายวิชา

ปัญหา XML error ตอนกู้คืนรายวิชา

โดย Nawaphon K.bawon -
Number of replies: 2

เกิดปัญหาในการ backup/restore รายวิชาค่ะ เมื่อ backup เสร็จเรียบร้อยแล้วrestore เกิด error "

• กำลังสร้างรายวิชาใหม่
    • MIT49 สำเนา 1 (2202-381/49_1)
    • ประเภท: สำนักวิชาสารสนเทศศาสตร์
  • กำลังสร้างส่วนต่าง ๆ
  • กำลังสร้างสมาชิก
    . . . . . . . . . . . . . . . . . . . .
    . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . . .
    . . (ใหม่: 0, มีอยู่: 222)
    • นักศึกษา: 157
    • อาจารย์: 1
  • กำลังสร้างประเภทและคำถาม
    XML error: Internal error at line 13667

ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไร และต้องแก้ไขอย่างไรคะ

ขอบคุณมากค่ะ

In reply to Nawaphon K.bawon

ตอบ: ปัญหา XML error ตอนกู้คืนรายวิชา

โดย Donloah Ritto -

error อาจเกิดจาก

1. permission ใน moodledata/idรายวิชาที่สำรองข้อมูล ให้เป็น 777 -R ทั้งหมด

หรือ

2.ถ้า file มีขนาดใหญ่ ให้ cut file ใน moodledata/idรายวิชาที่สำรองข้อมูล ทั้งหมดออกมาก่อน แล้วทำการสำรองรายวิชานั้นออกมาผมทำแล้วได้ผลเพราะผมเคยเจอแบบนี้เหมือนกัน