Cho mình hỏi về camera conference

Cho mình hỏi về camera conference

Bởi N VT -
Số lượng các câu trả lời: 10
Cho mình hỏi là trong moodle có chức năng camera conference không , nếu có thì mong anh Hùng và mọi người giúp đỡ, vì mình thấy chức năng này rất quan trọng , một giáo viên có thể cho học sinh của mình nhìn thấy mình và trao đổi với nhau qua microphone giống như một lớp học thật sự, nó còn rất quan trọng trong các cuộc hội thảo online. Chức năng này trong dokeos hoạt động rất tôt còn trong moodle em tìm hoài mà không thấy, xin mọi người giúp mình với, cảm ơn nhiều.
Trung bình điểm đánh giá: -
Để phản hồi tới N VT

Trả lời: Cho mình hỏi về camera conference

Bởi Vu Hung -
Chào bạn,
Các phần mềm lớn như BlackBoard và WebCT đều có add-on là đưa thêm một phần mềm của hãng thứ 3 vào thực hiện Web Conferencing chẳng hạn như Elluminate. Moodle cũng vậy bạn cũng thể dùng một phần mềm thứ ba và đưa vào Moodle sử dụng.

Tính năng Web Conferencing trong Dokeos còn khá đơn giản.

Moodle cũng tích hợp thêm phần hiển thông tin trạng thái online của những người dùng phần mềm VOIP Skype, giáo viên cũng có thể dùng để trao đổi hội thảo với sinh viên.
Để phản hồi tới Vu Hung

Bởi N VT -

Cảm ơn anh Hùng đã giúp em, nhưng em không biết phần mềm thứ ba nào để đưa vào moodle cả  và phần mềm đó có miễn phí không ? anh có thể chỉ giúp em với , và anh có thể cho em tài liệu sử dụng để hướng dẫn tích hợp vào moodle và cách sử dụng chúng, em rất mong được sự hoài âm của anh.

Anh cho em hỏi thêm là : anh nói moodle tích hợp thêm phần hiển thị thông tin trạng thái online của người dùng phần mềm VOIP SKype ,  như vậy là nó đã tích hợp sẵn hay khi thêm phần mềm thứ 3 kia mới có chức năng này . Vì em mới bắt đầu nghiên cứu nên chưa hiểu rõ lắm , mong anh chỉ giúp cụ thể .

Để phản hồi tới N VT

Bởi Vu Hung -
Việc hiển thị trạng thái online/offline của Skype là một phần có sẵn của Moodle.

Phần mềm hãng thứ ba thì có rất nhiều nhưng phổ biến có lẽ là Elluminate (Cả WebCT và BlackBoard) đều có tích hợp. Ngay cả khi cộng đồng Moodle họp qua mạng cũng dùng phần mềm này. Phần mềm này cũng khá đắt.

Phần mềm mã nguồn mở sẽ được tích hợp vào Moodle (theo tin mới biết) là Dim Dim. Đọc thêm tại: http://moodle.org/mod/forum/discuss.php?d=50805.

Bye!

Để phản hồi tới Vu Hung

Bởi N VT -

Cảm ơn anh Hùng đã tận tình giúp đỡ, em sẽ có gắng tìm hiểu xem thử sao . Nếu anh có tài liệu hay thông tin gì rõ hơn về vấn đề này thì chỉ giúp em với , vì em cần gấp cho đề tài mà lại "mò kim đáy biển" như thế này thì lâu tới đích quá .

Để phản hồi tới N VT

Bởi N VT -
Anh Hùng ơi giúp em với , em theo đường link anh cho mà không tìm được chỗ dowload phần mềm Dim Dim mà anh nói, anh có thể cho em một đường link cụ thể để em download không , có tài liệu hướng dẫn sử dụng thì càng tốt , mong anh giúp đỡ .
Để phản hồi tới N VT

Bởi Vu Hung -
Em thử theo link sau (cũng là một open source web conferencing): http://netlab.gmu.edu/NEW/index.shtml.

Để phản hồi tới Vu Hung

Bởi N VT -
Anh Hung oi , em theo link cua anh ma khong biet download cai gi het, nhieu qua, khong biet anh da su dung phan mem nay chua, co the noi cu the cho em duoc khong , hay co phan mem nao khac de su dung hon khong , anh cho em xin. Em muon phan mem DimDim ma anh noi do, khong biet anh download co duoc khong chi em voi . Cam on anh !
Để phản hồi tới N VT

Bởi Vu Hung -
Bên anh chủ yếu dùng các phần mềm Web conferencing thương mại vì các phần mềm mã nguồn mở Web Conferencing mới đang phát triển, chưa ổn định.
Để phản hồi tới N VT

Bởi Vu Hung -
Website của phần mềm DimDim đây: http://www.dimdim.com/. Nhìn có vẻ khá ấn tượng đấy.wink
Để phản hồi tới Vu Hung

Re: Trả lời: Cho mình hỏi về camera conference

Bởi Rajesh Dharmalingam -
Hello,

Am sorry, i don't understand the language you are using for the issue you have mentioned about Dimdim. Thanks for your interest in Dimdim. Please feel free to contact me at rajesh(@)dimdim.com and i will try to solve the issue you are facing or to explore the possiblities.

Regards,
Rajesh
rajesh(@)dimdim.com
Location of Dimdim-Moodle integration pack: http://sourceforge.net/project/showfiles.php?group_id=176809&package_id=228683