ปัญหา TimeLimit ใน Moodle 1.5 Stable

ปัญหา TimeLimit ใน Moodle 1.5 Stable

โดย Jack Sriwongsa -
Number of replies: 2

ผมเพิ่งติดตั้ง Moodle 1.5 Stable บน Redhat Enterprise Linux 3 AS ใช้ MySQL 4.1.16 pro บน Windows 2003 R2 และพบปัญหาการจำกัดเวลาในการทำแบบทดสอบครับ คือในหน้าการตั้งค่าให้ตั้งแค่ 5 นาทีเอง ไปทดสอบลงอีกเครื่อง ก็ 10 นาทีบ้าง 20 นาทีบ้าง ทั้งที่ตัวเก่า ก็ตั้งได้มากกว่านี้ เช่น 120 นาที ผมต้องเข้าไปแก้ใน Database เอง โดยแก้จากเลข 5 เป็นเวลาที่ต้องการ ถึงจะใช้ได้ ไม่ทราบท่านใดเคยเจอบ้าง และมีทางแก้ไขอย่างไร เพราะอาจารย์ท่านอื่นๆ ที่ใช้ Moodle ร่วมกับผม อาจไม่สะดวกที่ต้องเข้าไปแก้ค่าใน Database เอาเอง

In reply to Jack Sriwongsa

ตอบ: ปัญหา TimeLimit ใน Moodle 1.5 Stable

โดย Dr. Prin Singhanart -
ลบโมดูล quiz ของเดิมทิ้งแล้วก้อปปี้ของเวอร์ชั่นปัจจุบัน หรือ 1.5.4 ไปทับของเดิมค่ะ