ระบบสมาชิกภาษาไทยมีปัญหา ใน moodle 1.5

ระบบสมาชิกภาษาไทยมีปัญหา ใน moodle 1.5

โดย nop pim -
Number of replies: 0
ผมใช้ moodle 1.5 ติดตั้งบน linux Fedora Core 5 มีปัญหาเรื่องระรบบสมาชิก คือหลังจากเพิ่มสมาชิกแล้ว หากชื่อสมาชิกเป็นภาษาไทยจะทำให้ไม่สามารถอ่านได้ โดยจะมีโคต html ติดที่ชื่อ หรือติดที่ส่วนนามสกุลมาด้วย ( ผมส่งรูปมาให้ดูประกอบครับ ) เป็นทั้งกรณีสมาชิกสมัครผ่านหน้าเว็บเอง และกรณีที่ admin เพิ่มสมาชิกให้ ภาษาไทยที่ใช้สำหรับ moodle
Attachment mem2.JPG