มีข้อมูลสมาชิกที่สมัครไม่สำเร็จ

มีข้อมูลสมาชิกที่สมัครไม่สำเร็จ

โดย Namo Wongsalah -
Number of replies: 2

ผมใช้การอนุมัติแบบไม่ต้องรออนุมัติ อนุญาตทันที
ต่อมาพบปัญหาคือ
เวลามีผู้สนใจเข้ามาจะสมัคร แต่ยังไม่ได้กรอกชื่อจริง แล้วก็เลิกไปเฉยๆ เป็นจำนวนมาก ทำให้เวลาเราเปิดแก้ไขบัญชีผู้ใช้ จะเห็นเป็นช่องว่าง ไม่มีชื่อ มีแต่เวลาว่า login มานานแค่ไหนแล้ว อันนี้กลายเป็นขยะที่ต้องคอยลบทิ้ง อยากขอคำแนะนำคือ

1. ถ้ายังใช้การอนุมัติแบบเดิมจะป้องกันปัญหานี้อย่างไร
2. เมื่อพบปัญหาเช่นนี้แล้ว จะลบขยะที่ว่านี้ทีละมากๆ ได้อย่างไร เพราะเยอะมากครับ ลบทีละ user นั้นเสียเวลามาก

ขอคำแนะนำด้วยครับ

In reply to Namo Wongsalah

ตอบ: มีข้อมูลสมาชิกที่สมัครไม่สำเร็จ

โดย Patt Emmawat -
เปลี่ยนไปใช้แบบอนุมัติผ่น e-mail ครับ
ผลคือ ระบบจะส่ง mail เพื่อให้เค้ายืนยันารสมัครก่อนครับ