ผมติตั้ง too_fancy_clock ใน moodle 1.5.3 ไม่ได้

ผมติตั้ง too_fancy_clock ใน moodle 1.5.3 ไม่ได้

โดย นายสมยงค์ จันทร์งาม -
Number of replies: 3
เรียนท่าผู้ช่วยแนะนำให้หน่อยนะครับ ผมติดตั้ง blocks ของนาฬิกา ไม่ได้ใน moodle 1.5.3
In reply to นายสมยงค์ จันทร์งาม

ตอบ: ผมติตั้ง too_fancy_clock ใน moodle 1.5.3 ไม่ได้

โดย วันฉลอง เศรษฐบุตร -
ไม่ได้อย่างไรครับ ช่วยขยายความหน่อยครับ เช่น ติดตั้งได้แต่นาฬิกาไม่ขึ้น หรือมี error อย่างไร
In reply to วันฉลอง เศรษฐบุตร

ตอบ: ผมติตั้ง too_fancy_clock ใน moodle 1.5.3 ไม่ได้

โดย นายสมยงค์ จันทร์งาม -
ผม upload too_fancy_clock ไปไว้ที่ blocks ใน moodle แล้ว แต่ไม่เห็น too_fancy ใน block ครับ ช่วยแนะด้วยครับ
In reply to นายสมยงค์ จันทร์งาม

โดย somchai kaiyai -

ต้องแตกไฟล์zip ออกมาก่อนนะครับ แล้วคัดลอกโฟลเดอร์ โฟลเดอร์fancy_clock ไปใส่ในblocks/moodle แล้วอย่าลืม คัดลอกไฟล์ในโฟลเดอร์ lang ไปใส่ใน moodle/lang/en/ ด้วย หลังจากนั้นเข้าในส่วน Admin ปกติก็จะมีรายการให้เพิ่ม block
ผมใช้ moodle 1.5.4 อยู่ครับ หวังว่าคงใช้งานได้ครับ