Module Book của Moodle

Module Book của Moodle

Bởi Vu Hung -
Số lượng các câu trả lời: 7
Về việc tạo bài giảng anh muốn chia sẻ 2 điều.

Thứ nhất là có 2 cách tạo bài giảng hoặc trên mạng (online) hoặc offline(Không cần kết nối Internet và tốc độ nhanh hơn, đặc biệt tốt khi điều kiện mạng còn kém như ở Việt Nam).

Tạo Online thì ta thường nghĩ tới LCMS chẳng hạn như ILIAS hoặc ATutor, Dokeos hoặc sản phẩm thương mại như WebCT.

Với cách tạo Offline, chúng ta dùng các công cụ soạn bài giảng (Authoring Tools). Hiện tại có eXe (http://exelearning.org/) là công cụ soạn bài giảng mã nguồn mở rất tốt, cũng cho phép  xuất ra SCORM. Trao đổi với những người phát triển của eXe, anh thấy  eXe có tương lai rất tốt. Sản phẩm thương mại thì có rất nhiều.

Thứ hai, khi muốn tạo nội dung trong Moodle, anh thường dùng module Book, rất tiện lợi và cũng dễ dùng mặc dù là online. Mọi người đã thử module này chưa?

Thân ái!

Trung bình điểm đánh giá: -
Để phản hồi tới Vu Hung

Trả lời: Bây giờ thì Moodle đã hiển thị đúng Unicode như ILIAS rồi!

Bởi Du Nguyen Tien -

Chào Tiến, anh Hùng

Có lẽ mình sẽ thử lại Ilias xem thế nào hoặc ít ra cũng có thể sử dụng công cụ mà TIến đã nói để xuất ra và thử dùng ở Moodle, cảm ơn Tiến rất nhiều vì phần trả lời chi tiết và cảm ơn anh Hùng đã chia sẻ. ;)

Tiến Dũ

Để phản hồi tới Vu Hung

Trả lời: Bây giờ thì Moodle đã hiển thị đúng Unicode như ILIAS rồi!

Bởi Du Nguyen Tien -

Chào anh Hùng,

Em xem trong Moodle đâu có thấy module Book đâu hay la mình phải tải thêm về, anh có thể giới thiệu sơ lược về module này không? Cảm ơn anh

Tiến Dũ

Để phản hồi tới Du Nguyen Tien

Module Book đây!

Bởi Vu Hung -
Chào Dũ,
Em có thể tải bản mới nhất về theo chỉ dẫn tại đây: http://moodle.org/mod/forum/discuss.php?d=41515.

Module book giúp em tạo các bài giảng dưới dạng một quyển sách điện tử, cũng dễ dùng thôi. Em cứ cài thử đi, có gì thắc mắc thì gửi lên đây.
Để phản hồi tới Du Nguyen Tien

Ảnh demo module book trong Moodle 1.6

Bởi Vu Hung -
Chào Dũ,
Em xem thử hình vẽ ở dưới:

File đính kém Book16.JPG
Để phản hồi tới Vu Hung

Trả lời: Ảnh demo module book trong Moodle 1.6

Bởi Du Nguyen Tien -

Chào anh Hùng,

Cảm ơn anh đã reply sớm, cho em hỏi tiư trước khi em là là Module book này có chạy được cho moodle 1.5.3 không hay chỉ chạy trên 1.6.

Tiến Dũ