Trợ giúp sử dụng moodle

Trợ giúp sử dụng moodle

Bởi Kiên Phạm Văn -
Số lượng các câu trả lời: 1

Xin chào các bạn.

Mình mới sử dụng Moodle nên có một số vướng mắc nhờ cộng đồng chỉ giúp.

1/ nếu một khóa học có nhiều giáo viên giảng dạy thì xử lý như thế nào để giáo viên có thế quản lý riêng học viên của mình và ngược lại, học viên khóa đó chỉ tương tác với giáo viên mình học? Nếu mỗi khóa học 1 giáo viên thì sẽ có nhiều khóa học trùng tên nhau? 

2/ mỗi khóa học sẽ lặp đi lặp lại với các lớp sinh viên (các sinh viên năm sau sẽ lại học môn học đó). vậy phương án quản lý như thế nào để tối ưu nhất? mình nghĩ đến việc năm học sau lại tạo lại khóa học đó, như vậy thì mất thời gian quá, có thể kế thừa từ khóa học cũ không? và khi năm học sau mình tạo khóa học đó thì những khóa học của năm học trước nên xử lý như thế nào để cho việc quản lý gọn nhé?

3/ khi học viên học hết khóa học nào đó, có cách nào tự động hoặc thủ công để xác nhận cho học viên đã học hết khóa học?

4/ Làm thế nào để xuất kết quả học tập của học viên bao gồm điểm của tất cả các khóa học và học viên đã tham gia học trên hệ thống moodle?

Trung bình điểm đánh giá: -
Để phản hồi tới Kiên Phạm Văn

Trả lời: Trợ giúp sử dụng moodle

Bởi Dinh tuan -
Trong 4 hạng mục bạn hỏi thì moodle đều đã có sẵn các chức năng phân quyền và tạo tiến trình học tập. Do vậy, bạn chỉ cần phân quyền sẽ xử lý được mục 1,2 và tạo tiến trình học tập để xử lý 3,4. Nếu bạn muốn trao đổi trực tiếp email cho tôi: dinhanhtuan68@gmail.com