เรียงนักเรียนตามรหัสประจำตัวต้องทำอย่างไร

เรียงนักเรียนตามรหัสประจำตัวต้องทำอย่างไร

โดย onnop wara-asawapati -
Number of replies: 5

ในหน้าคะแนนผู้เรียนในแต่ละวิชา มีการให้เรียง ตามชื่อ หรือ นามสกุล

In reply to onnop wara-asawapati

ตอบ: เรียงนักเรียนตามรหัสประจำตัวต้องทำอย่างไร

โดย onnop wara-asawapati -
ตอนนี้เรียงตามคะแนนที่ได้ทำได้แล้วครับ
In reply to onnop wara-asawapati

ตอบ: เรียงนักเรียนตามรหัสประจำตัวต้องทำอย่างไร

โดย Sukhum Phansri -

ผมใช้วิธีนี้ครับ

ชื่อ: ใส่ทั้งชื่อ และนามสกุล
นามสกุล: ใส่รหัสนักศึกษาครับ
หรือสลับกันก็ได้ครับ

In reply to Sukhum Phansri

โดย noppadol chaikoonpol -

ข้อเสนอแนะครับ ผมใช้วิธีให้ผู้เรียนกรอกเลขประจำตัวหรือเลขที่นำหน้าชื่อของนักเรียนตอนกรอกประวัติหรือแก้ไขประวัติส่วนตัวครับพอสรุปคะแนนก็ดาวน์โหลดเป็นไฟล์ Excel เสร็จแล้วก็จัดการเรียงลำดับใน Excel ครับ

โดย ครูเทียม สอนแทน -
ขั้นตอนทำอย่างไรกรุณาบอกละเอียดด้วยเผื่อคนอื่นที่เขามีปัญหาจะได้ส่วนบุญด้วย ขอบคุณ