ปัญหาภาษาไทยใน Richtext HTML editor

ตอบ: ปัญหาภาษาไทยใน Richtext HTML editor

โดย Prasarn Titiungkoon -
Number of replies: 0
ผมโหลด 1.5.3+ ครับ ตอนนี้ใช้งานได้ตามปกติแล้ว ทราบแล้วครับว่าเกิดจากอะไร
คือ... เรื่องของเรื่องผมเข้าไปแก้ php.ini โดยที่ผมยังเปิดใช้อยู่ พอผมทำการแก้ไขเสร็จเรียบร้อยแล้ว ผมไม่ได้ทำการ restart service ครับ ทำให้ apache ยังจำค่าเก่าอยู่ พอผมเห็นว่าแก้ไขแล้วไม่มีอะไรเกิดขึ้น ผมก็ลบ apache ทิ้งทันทีโดยยังไม่ได้ตรวจสอบ ถือเป็นความสะเพร่าของผมเองครับ ตอนนี้ไม่มีปัญหาแล้วครับ ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำ