กระดานสอบถามปัญหาจากการติดตั้งและการใช้ Moodle

แบบทดสอบแบบ Cloze test

Picture of Umawadee Wongmit
แบบทดสอบแบบ Cloze test

มีใครสร้าง คำถามรูปแบบ Cloze test แล้วมีปัญหาบ้างคะ คือตอนนี้กำลังลองสร้างคำถามแบบ cloze test ค่ะ แล้วก็เจอปัญหาคือไม่สามารถใส่เครื่องหมาย apostrophe(') ได้ค่ะ เช่น ลองใส่ syntax ข้างล่างนี้ดูในคำถามแบบ cloze test

Michael was impressive, {1:SHORTANSWER:=but} we won't be employing him.

ปรากฎว่ามี error ขึ้นมาว่า could not insert new question! ค่ะ แต่พอเอา ' ออก ก็ไม่มีปัญหาอะไร

Picture of Ruangdech Suttipol
ตอบ: แบบทดสอบแบบ Cloze test

ผมไม่ทราบว่าอาจารย์ใส่ข้อสอบวิธีไหน

แต่แนะนำลองแทรก ใส่อักษรพิเศษ ดู (รูปไอค่อนเป็นปุ่มแป้นพิมพ์มีจุดแดงด้านบน ติดกับยิ้ม)