แบบทดสอบแบบ Cloze test

แบบทดสอบแบบ Cloze test

โดย Umawadee Wongmit -
Number of replies: 1

มีใครสร้าง คำถามรูปแบบ Cloze test แล้วมีปัญหาบ้างคะ คือตอนนี้กำลังลองสร้างคำถามแบบ cloze test ค่ะ แล้วก็เจอปัญหาคือไม่สามารถใส่เครื่องหมาย apostrophe(') ได้ค่ะ เช่น ลองใส่ syntax ข้างล่างนี้ดูในคำถามแบบ cloze test

Michael was impressive, {1:SHORTANSWER:=but} we won't be employing him.

ปรากฎว่ามี error ขึ้นมาว่า could not insert new question! ค่ะ แต่พอเอา ' ออก ก็ไม่มีปัญหาอะไร

In reply to Umawadee Wongmit

ตอบ: แบบทดสอบแบบ Cloze test

โดย Ruangdech Suttipol -

ผมไม่ทราบว่าอาจารย์ใส่ข้อสอบวิธีไหน

แต่แนะนำลองแทรก ใส่อักษรพิเศษ ดู (รูปไอค่อนเป็นปุ่มแป้นพิมพ์มีจุดแดงด้านบน ติดกับยิ้ม)