Hệ thống moodle khi có hơn 100 kết nối

Hệ thống moodle khi có hơn 100 kết nối

Bởi Đào Tôn -
Số lượng các câu trả lời: 2

Chào cả nhà. Mình đang có một số vấn đề về moodle rất mong được anh tư vấn ạ:
1:Cấu hình: Phiên bản moodle: 3.2; php: 5.6.11; my SQl 5.6; Máy ảo Hyperv: windows sever 2012 R2; Ram 16Gb, Cpu xeon E5 2640 16 nhân; Số lượng user: 6000. Chạy riêng moodel phục vụ tài liệu cho học sinh sinh viên (tài liệu thường là file .doc. .xls. pdf đính kèm lên server).
2. Hệ thống đã đi vào hoạt động nhưng hiện xảy ra một tình huống như sau: Khi kiểm tra có khoảng 100 kết nối vào trở lên là vào rất chậm, thậm chí không vào được (100 kết nối này thực chất chỉ có khoảng 15-20 ip, mỗi ip có khoảng 5 kết nối tới máy). Nhưng khi vào website khác lại bình thường: phpadmin chẳng hạn hoặc thử cho thêm 1 site vào chạy vẫn bình thường.
3. Mình đã phân tích hướng đến mysql quá tải (cấu hình file my.ini rồi); Cấu hình file php.ini rồi; Hệ thống chạy ram chỉ khoảng 70%, CPU chỉ chiếm: 13 - 20%, Mạng thì ok.
4. Vậy vấn đề mình nghĩ do moodle. Nhưng về moodle thì lại không rõ lắm. Rất mong anh em tư vấn cho về hệ thống ạ. Cảm ơn cả nhà

Trung bình điểm đánh giá: -
Để phản hồi tới Đào Tôn

Trả lời: Hệ thống moodle khi có hơn 100 kết nối

Bởi Dinh tuan -

Nếu hệ thống có hơn 100 kết nối bạn nên tính đến sử dụng CSDL MS SQL Server sẽ ổn hơn, mượt hơn.

Nếu bạn cần hỗ trợ trực tiếp email cho tôi: dinhanhtuan68@gmail.com

Để phản hồi tới Đào Tôn

Trả lời: Hệ thống moodle khi có hơn 100 kết nối

Bởi Le Minh Tuan -

Tôi nghĩ anh nên làm thêm proxy cache phía trước, đồng thời suy nghĩ chuyển MOODLE từ máy đơn sang cluster nha.