อยากแก้ไขสัดส่วนของภาพ user ครับ

อยากแก้ไขสัดส่วนของภาพ user ครับ

โดย Namo Wongsalah -
Number of replies: 5

โดยปกติภาพของ user ที่แสดงจะเป็นขนาด 100x100 เสมอแม้ว่าเราจะ browse ภาพขนาดอื่นมาก็ตาม
ถ้าอยากเปลี่ยนสัดส่วนเป็น 100x120 จะต้องแก้ไขอย่างไรครับ

ขอบคุณมากครับ

In reply to Namo Wongsalah

ตอบ: อยากแก้ไขสัดส่วนของภาพ user ครับ

โดย Dr. Prin Singhanart -
In reply to Dr. Prin Singhanart

ตอบ: อยากแก้ไขสัดส่วนของภาพ user ครับ

ลองดูแล้วไม่เปลี่ยนแปลงเลยครับ

ที่ผมทำคือ เปิดไฟล์ moodle/userpix/index.php

ซึ่งจะมีข้อความ แล้วผมก็แก้ตรงสีแดง

ผมลองไล่ดู file ต่างๆ
ไปเจอที่ moodle/lib/weblib.php
ตรง $size

โดย Dr. Prin Singhanart -