ĐƯA GÓI SCROM LÊN MOODLE

ĐƯA GÓI SCROM LÊN MOODLE

Bởi Nguyễn Văn Lập -
Số lượng các câu trả lời: 3

- Hiện tại tôi có gói bài giảng Scrom 120mb xuất từ ADOBE PRESENTER 10 cần đưa lên moodle. Tôi cũng đã đọc rất nhiều bài thảo luận của các bạn rồi nhưng chưa làm được. Mong các bạn chỉ giúp mình cách cụ thể đưa gói đó lên moodle. 

+ Mình upload trực tiếp từ moodle thì nó cứ xoay hoài không báo lỗi gì cả. Mình đã thay đổi giá trị upload trong file .htacess lên 300mb vẫn không up lên được.

=> Cách upload từ FTP thì mình không biết phải up vào thư mục nào trên host cả.

Rất mong sự giúp đỡ nhiệt tình từ tất cả các bạn.

Để phản hồi tới Nguyễn Văn Lập

Trả lời: ĐƯA GÓI SCROM LÊN MOODLE

Bởi Dinh tuan -

Bạn phải sửa trong php.ini nhé, nếu bạn cần hướng dẫn trực tiếp thì email cho tôi: dinhanhtuan68@gmail.com

Để phản hồi tới Dinh tuan

Trả lời: ĐƯA GÓI SCROM LÊN MOODLE

Bởi ndbk vn -

Bạn cần sửa file hosting hoặc server để tăng kích thước file upload. Bạn làm theo hướng dẫn này

https://docs.moodle.org/22/en/File_upload_size

Của mình dùng ubuntu 16 thì php.ini ở thư mục này /etc/php/7.0/apache2/php.ini

Mình cũng là người mới tìm hiểu về Moodle. Trước  đây đã từng sử dụng joomla, wp, odoo. Thấy Moodle rất hay nhưng diễn đàn rất ít support. Gần như tất cả các support đều là "nếu bạn cần hướng dẫn trực tiếp thì email cho tôi: dinhanhtuan68@gmail.com". Tiện đây cũng xin có một vài ý kiến với anh Dinh Tuan

1. Chắc chắn user cần hướng dẫn mới lên diễn đàn hỏi, vậy câu "nếu bạn cần hướng dẫn" là thừa. Sao không hướng dẫn luôn mà định hướng user tới gmail? Vậy diễn đàn này để làm gì?

2. Tư tưởng mã nguồn mở đó là mở, và nếu anh là người hỗ trợ hay quản trị diễn đàn anh cũng nên mở. Tất cả các bài viết trả lời hay support của anh đều theo hướng dẫn nửa vời và người mới học không làm được. Anh định hướng thành viên tới email của anh, và có thể đó là một giải pháp thương mại, có tính phí. Với cách này anh đang biến một diễn đàn mã nguồn mở thành nơi tìm kiếm khách hàng của mình. Tôi có theo dõi là sau các support của anh, tất cả người xem đều chán không muốn thảo luận gì nữa. Có thể đó chính là lý do làm cho moodle forum không phát triển.

3. Hãy tách riêng phần thương mại và hỗ trợ cộng đồng, và đề nghị không biến một diễn đàn mở thành diễn đàn của gmail.