Tài liệu SCORM từ FAIR 2005!

Tài liệu SCORM từ FAIR 2005!

Bởi Du Nguyen Tien -
Số lượng các câu trả lời: 16

Chào mọi người,

Hiện tại tôi có một tài liệu tiếng Việt  trình bày về ứng dụng SCORM trong LMS khá hay (tôi có được từ FAIR2005 tổ chức ở HCM) tuy nhiên tập tin này sau khi zip lại lớn hơn 500 KB nên tôi không thể upload lên đây được, bạn nào muốn nhận tà liệu thì đưa địa chỉ mail tôi sẽ gửi ngay.

Thân chào

Để phản hồi tới Du Nguyen Tien

Trả lời: Tài liệu SCORM từ FAIR 2005!

Bởi Vu Hung -

Chào Dũ,

Em có thể gửi lên http://www.rapidshare.de hoặc http://www.yousendit.com , sau đó gửi link lên đây.

Cảm ơn em!

Để phản hồi tới Vu Hung

Bởi Du Nguyen Tien -

Chào anh Hùng và các bạn,

Mời các bạn download về tài liệu trình bày về SCORM mà tôi đã trình bày bên trên theo đường link bên dưới. Thân chào

TIến Dũ

http://s18.yousendit.com/d.aspx?id=05KPNT22OJ3JV1IBNBFLJ444XP

Bởi Vu Hung -

Chào Dũ

Anh đã đọc qua.

Nhìn qua một số chi tiết anh có cảm nhận là hệ thống này phát triển dựa trên LMS ADL SAMPLE RTE 1.3 (mã nguồn mở). LMS này hoàn toàn tuân theo SCORM 2004 do ADL làm rất nghiêm chỉnh, thuê hẳn một công y để outsourcing.

Ngoài ra khi so sánh chúng ta nên để ý là quan trọng không phải là có một đặc điểm nào đó hay không, mà quan trọng là đặc điểm đó được làm tốt đến mức nào.

Theo anh được biết thì Đại Học Bách Khoa Hà Nội hiện nay đang lựa chọn giữa Moodle hoặc Sakai để triển khai.mixed

Bởi Vu Hung -
Chúng ta cũng cần để ý thêm là Moodle đã hỗ trợ hoàn toàn SCORM 1.2 và bước đầu hỗ trợ SCORM 2004 (chưa có sequencing & navigation mà thôi). Hình như trong báo cáo chưa đề cập rõ điều này.
Để phản hồi tới Vu Hung

Bởi Du Nguyen Tien -

Chào anh Hùng,

Thật ra thì ý định ban đầu của em là chỉ đưa phần liên quan đến SCORM để các thành viên tìm hiểu thôi chứ ko đưa nguyên cả tài liệu này nhưng em nghỉ làm như vậy là vi phạm bản quyền bài báo cáo của tác giả nên đưa cả lên. Em nghỉ tác giả đánh giá bằng cách tham khảo thôi chứ chưa test thật kỹ đâu nên có lẽ là chưa cập nhật. THeo em thì Moodle vẫn là lựa chọn số 1 hiện nay. Không biết khi nào thì Moodle sẽ hỗ trợ SN anh Hùng nhỉ?mong rằng Moodle sớm có để điều hướng tốt hơn. Nhân tiện hỏi anh Hùng đã tham khảo qua hệ thống Minerva chưa? em chỉ mới nghe nói là phần mềm Open Source của Bỉ hay sao đó

Tiến Dũ

Bởi Truc Mai Ta -
Xin cho em hoi, tai lieu nay co the gui cho em duoc khong. Boi vi em vao link khong the download ve duoc.
Em dang nghien cuu ve SCORM 2004. EM hi vong co the nhan duoc som tai lieu nay. Day la Email cua em: trucmai1072001@yahoo.com
Em chan thanh cam on truoc!cười

Bởi Thành Nguyễn -

bạn có thể gửi lại cho mình tài liệu này đựơc không, cái link trên hiện đã không còn có hiệu lực nữa

Cảm ơn bạn nhiều...

Để phản hồi tới Thành Nguyễn

Bởi Du Nguyen Tien -

Bởi dino pat -

Anh Du oi! Em co vo link de down tai lieu cua anh nhung link da bi expired roi. Anh co' the gui lai cho em qua mail nay duoc khong: dino83516@gmail.com

Cam on nhieu!

Re: Tài liệu SCORM từ FAIR 2005!

Bởi quan nguyen hong -
chao ban
minh dang nghien cuu ve bai giang dien tu nhung thieu rat nhieu tai lai
Mong ban gui minh tai lieu va Scorm va reload bang tieng viet duoc khong
dia chi email cua minh la :quanbkct46@yahoo.com.vn
Minh xin chan thanh cam on
Để phản hồi tới quan nguyen hong

Re: Tài liệu SCORM từ FAIR 2005!

Bởi Linh Dong -
Chào bạn, mình đang làm đề tài có liên quan đến chuẩn SCORM, nhưng đang bị thiếu tài liệu, mình cũng đã thử link vào các link ở trên nhưng không được, Nếu có thể bạn gửi cho mình theo địa chỉ Mail này được không: Thuylinh_info@yahoo.com, hay thuylinhinfo@gmail.com. Mình xin cảm ơn.