เอานักเรียนที่เรียนจบคอร์สไปแล้วออกจากรายวิชา

เอานักเรียนที่เรียนจบคอร์สไปแล้วออกจากรายวิชา

โดย pung pond -
Number of replies: 4

ต้องการเอานักเรียนที่เรียนจบคอร์สไปแล้วออกจากรายวิชาทำไงค่ะ ช่วยหน่อยค่ะ (แบบเร็วๆ นะ มีนักเรียนประมาณ 200 คน ค่ะ)

In reply to pung pond

ตอบ: เอานักเรียนที่เรียนจบคอร์สไปแล้วออกจากรายวิชา

โดย narong nantawijitr -

คุณครับ คุณเข้าไปในรายวิชาของคุณ จะมี tools การตั้งค่า ขอให้คุณเลือกเมนูนักเรียนนะครับ เมื่อโปรแกรมเปิดหน้าต่างสมัครเข้าเรียนมาจะแสดงเป็นสองส่วนนะครับ ส่วนทางซ้ายมือคือส่วนที่เป็นนักเรียนในรายวิชาของคุณครับ ให้คุณเลือกนักเรียนที่จะนำออกจะทีละคน หรือทั้งหมดก็ได้ ซึ่งเมื่อเลือกแล้วคุณจะสังเกตเห็นลูกศรนำออกชัดเจนขึ้นมา ให้คุณคลิกที่ลูกศรนำนักเรียนออกจากห้องเรียนเท่านั้นแหละครับ.... ลองดูนะครับ

In reply to narong nantawijitr

ตอบ: เอานักเรียนที่เรียนจบคอร์สไปแล้วออกจากรายวิชา

โดย Kittipong Poompuang -

มีอีกวิธีที่อยากแนะนำครับ

ใช้การตั้งค่าการจัดการระบบกลุ่มผู้เรียน แล้วจัดให้เป็นกลุ่มเทอม1/2548 หรือ เทอม 2/2548 เพื่อให้นักเรียนเก่ายังสามารถเข้ามาทบทวนการเรียนต่อไปได้ครับ ลองศึกษาดูครับใช้ประโยชน์ได้ดีทีเดียว การตั้งค่ากลุ่มผู้เรียน

โดย pung pond -

เมื่อเอานักเรียนออกแล้ว งานที่นักเรียนส่งจะถูกลบทิ้งจากฐานข้อมูลหรือเปล่าคะ?

โดย narong nantawijitr -
ไม่หายไปไหนครับ ตราบเท่าที่นักเรียนคนนั้นยังเป็นสมาชิกของเว็บอยู่ครับ