ขอคำชี้แนะครับ login ไม่ได้

ขอคำชี้แนะครับ login ไม่ได้

โดย noppadol chaikoonpol -
Number of replies: 1
ใช้ moodle มานานแล้วไม่เคยเกิดปัญหาพึ่งมาเกิดปัญหาคือไม่สามารถ ล็อกอินได้เลยแม้แต่ admin ก็เข้าไม่ได้ ข้อความที่ฟ้องคือ

Could not create guest user record !!!

ใช้เวอร์ขั่น 1.4.4+ ใครเคยเจอบ้างครับวานบอกวิธีแก้ไขหน่อยครับ (ข้อมูลคะแนนของนักเรียนอยู่ในนั้นทั้งหมดเอาออกไม่ได้ครับ) (ติดตั้งบน redhat 9)
In reply to noppadol chaikoonpol

ตอบ: ขอคำชี้แนะครับ login ไม่ได้

โดย Dr. Prin Singhanart -

เป็นปัญหาที่พบได้บ่อยในผู้ใช้ mysql ค่ะ น่าจะเกิดจากมีปัญหาในตาราง mdl_user ให้อาจารย์ เข้าไปในหน้า phpmyadmin จากนั้น เลือกตารางทั้งหมด แล้วเลือก