upload ไฟล์ขึ้น server แล้วเป็นแบบนี้

upload ไฟล์ขึ้น server แล้วเป็นแบบนี้

โดย ฉัตรศิริ ปิยะพิมลสิทธิ์ -
Number of replies: 5
ปัญหาเกิดจากอะไรครับ
Attachment Image1.gif
In reply to ฉัตรศิริ ปิยะพิมลสิทธิ์

ตอบ: upload ไฟล์ขึ้น server แล้วเป็นแบบนี้

โดย Dr. Prin Singhanart -

1. ไม่ทราบว่าอาจารย์ได้ตรวจสอบ safemode ใน php.ini ว่า on หรือเปล่าคะ ถ้า on ให้แจ้งโฮสต์ให้ปิดการใช้งาน ปกติแล้วน่าจะปิดอยู่แต่เพื่อความแน่ใจลองตรวจสอบใน phpinfo ดูก่อนค่ะ

2. อาจารย์ได้เข้าไปยัง moodledata/57

In reply to Dr. Prin Singhanart

ตอบ: upload ไฟล์ขึ้น server แล้วเป็นแบบนี้

ข้อ 1. นั้นไว้ตรวจสอบดูก่อนครับ เพราะยังหาไฟล์ไม่เจอเลยครับ

ข้อ 2. นั้นตรวจสอบดูแล้วเป็น 777 แน่นอนครับ

ขอบคุณครับ

In reply to Dr. Prin Singhanart

ใช้งานได้แล้วครับ ขอบคุณครับ
In reply to ฉัตรศิริ ปิยะพิมลสิทธิ์

โดย Dr. Prin Singhanart -

สรุปแล้วปัญหาของอาจารย์เกิดจาก safe mode หรือเปล่าคะ