ปัญหา htmleditor ใน moodle 1.5.2

ปัญหา htmleditor ใน moodle 1.5.2

โดย Thawatchai Sarawong -
Number of replies: 1

ผม download Moodle 1.5.2 ไปติดตั้งกับ Linux Fedora ก็ใช้งานได้เกือบทุก Function ของ Moodle แต่มีปัญหาตรงพอเวลาจะแทรกภาพลงไปโดยใช้ html editor มันจะมักแสดง font เป็นภาษาอื่น ๆ ที่ไม่ใช่ภาษาไทยผมต้องคอยเปลี่ยน Encoding เป็น Thai ถึงจะอ่านรู้เรื่อง ส่วนเครื่องของผมเป็น IE version 6 ครับ

อื่นเรื่องคือเวลาต้องการสร้าง link ใน html editor มันก็จะขึ้นหน้าต่างว่างเปล่าขึ้นมาทำให้ไม่สามารถสร้าง link ได้

รบกวนผู้รู้ช่วยด้วยครับหรือว่าผมต้องใช้ version อื่น