เคยเจอแบบนี้กันบ้างไหมคะ ช่วยตอบที

เคยเจอแบบนี้กันบ้างไหมคะ ช่วยตอบที

โดย ภัทรกาญจน์ เอ่งฉ้วน -
Number of replies: 1

ไม่ทราบเหมือนกันค่ะว่าคืออะไร เรื่องมีอยู่ว่า

วันนี้ดิฉันได้เข้าไปตรวจสอบข้อมูลการใช้งานเว็บไซต์ (moodle) ปกติมันต้องรายงานว่า

1.เข้าไปที่วิชาอะไร
2.วันไหน
3.เวลาเท่าไหร่
4.หมายเลขไอพีของผู้ที่เข้ามา
5.ชื่อของผู้ใช้คนนั้น (แม้แต่ admin)
6.ผู้ใช้เข้าไปยังส่วนไหน
7.เข้าไปทำอะไร

แต่เมื่อดิฉันเข้าไปดู มันก็รายงานตามปกติแหละค่ะ แต่มีข้อมูลอยู่กลุ่มหนึ่ง ที่ไม่แจ้งชื่อผู้ใช้

1.เข้าไปที่วิชาอะไร-------------------------แจ้งว่า-----ระบบการเรียน On(ชื่อของระบบ moodle ของที่นี่)
2.วันไหน------------------------------------แจ้งว่า-----อ.5กรกฎาคม 2005,
3.เวลาเท่าไหร่------------------------------แจ้งว่า----- 06:17 เช้า
4.หมายเลขไอพีของผู้ที่เข้ามา-------------แจ้งว่า-----65.19.150.245(อยู่ออสเตรเรียนู่นแน่ะ)
5.ชื่อของผู้ใช้คนนั้น (แม้แต่ admin)-------แจ้งว่า----- ส่วนนี้มันไม่แจ้งค่ะ เลยรู้สึกแปลกใจ
6.ผู้ใช้เข้าไปยังส่วนไหน--------------------แจ้งว่า-----user view
7.เข้าไปทำอะไร----------------------------แจ้งว่า-----ส่วนนี้มันแจ้งชื่ออาจารย์ที่มีสิทธ์สอนค่ะ

แจ้งออกมาหมดทุกคนเลยค่ะ ก็เลยทำให้มีข้อมูลลักษณะนี้อยู่หลายระเบียนมากเลย ใครทราบช่วยบอกทีนะคะ จะเป็นพระคุณมาก เพราะตอนนี้มันมีเรื่องแปลกอีกเรื่องที่ไม่อาจทราบได้ว่าจะเกี่ยวกันรึเปล่า ซึ่งก็คือ เวลาที่ก็อบปี้เนื้อหารายวิชาที่เป็น text มาจาก Word เมื่อเอามาวางไว้ที่บทเรียนของ moodle แล้ว ตัวหนังสือจะเพี้ยนหมดเลยค่ะ กว่าจะปรับได้แต่ละหน้าก็ต้องแก้กันหลายรอบเลยค่ะ และที่สำคัญกว่านั้นคือ ตำแหน่งค่ะ ตำแหน่งของข้อความแต่ละย่อหน้ากระโดดเกือบหมดเลยค่ะ เช่นว่า ย่อหน้านี้ควรจะอยู่เป็นย่อหน้าที่

In reply to ภัทรกาญจน์ เอ่งฉ้วน

ตอบ: เคยเจอแบบนี้กันบ้างไหมคะ ช่วยตอบที

โดย Patt Emmawat -

1.เข้าไปที่วิชาอะไร-------------------------แจ้งว่า-----ระบบการเรียน On(ชื่อของระบบ moodle ของที่นี่)
2.วันไหน------------------------------------แจ้งว่า-----อ.5กรกฎาคม 2005,
3.เวลาเท่าไหร่------------------------------แจ้งว่า----- 06:17 เช้า
4.หมายเลขไอพีของผู้ที่เข้ามา-------------แจ้งว่า-----65.19.150.245(อยู่ออสเตรเรียนู่นแน่ะ)
5.ชื่อของผู้ใช้คนนั้น (แม้แต่ admin)-------แจ้งว่า----- ส่วนนี้มันไม่แจ้งค่ะ เลยรู้สึกแปลกใจ
6.ผู้ใช้เข้าไปยังส่วนไหน--------------------แจ้งว่า-----user view
7.เข้าไปทำอะไร----------------------------แจ้งว่า-----ส่วนนี้มันแจ้งชื่ออาจารย์ที่มีสิทธ์สอนค่ะ

น่าจะเป็นบอทของพวก เสริจเอ็นจิ้น

ที่ผมเจอมาก็จะเจอของ yahoo google msn แต่เจ้าอื่นยังไม่เจอ

เวลาที่ก็อบปี้เนื้อหารายวิชาที่เป็น text มาจาก Word เมื่อเอามาวางไว้ที่บทเรียนของ moodle แล้ว ตัวหนังสือจะเพี้ยนหมดเลยค่ะ กว่าจะปรับได้แต่ละหน้าก็ต้องแก้กันหลายรอบเลยค่ะ และที่สำคัญกว่านั้นคือ ตำแหน่งค่ะ ตำแหน่งของข้อความแต่ละย่อหน้ากระโดดเกือบหมดเลยค่ะ เช่นว่า ย่อหน้านี้ควรจะอยู่เป็นย่อหน้าที่